"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ข้าน้อยขอ คาราเต้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สุดๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สุดยอด

ยอดเยี่ยมครับ

อยากทราบวิธีติดกล้องมองหลักกับติดจอแยกอ่ะครับ พอดีไม่อยากเปลี่ยนชุดเครื่องเสียง

ตอบคุณ NexStep ตอนนั้นซื้อสายมารู้สึกจะหมดงบไป ไม่เกิน 500 ครับ ความรู้สึกเหมือนมันลื่นขึ้นนิดหน่อย ไม่ถึงกับมาก เห็นว่าจะแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดในรถเก่า

ตอบคุณ moutainthief ผมใช้วิธีนี้ครับ
1.ผมเอากล้องติดกาวสองหน้าไว้ระหว่างไฟส่องทะเบียน สายไฟสอดเข้าช่องไฟส่องทะเบียนเพื่อไปต่อกับไฟถอย
2.สายสัญญาณภาพก็สอดผ่านห้องเก็บของด้านหลังไปทางขวามือ สอดตามยาวแนบพื้นพลาสติกด้านข้างเพื่อไปต่อจอแยก
3.จอแยกก็สอดสายไปแนบกับขอบยางเพื่อไปต่อ + - (ผมยืมจากส่องเท้าอีกที)

รวมงาน DIY ของผม http://www.hondacityclub.com/board/viewthread.php?tid=42012

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host