"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
โย่ว...เช้าที่แสนสดใส

งั้นจัดบอลพริตตี้ โนบราเตะ...พี่จะได้นั่งดูเพลินๆ แต่ของบพี่หยัด สักแสนนะเด๋วจัดให้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
ความจริงกับความฝันห่างกันเพียงหลับตา แต่ความฝันสัมผัสไม่ถึงเท่านั้นเอง

โหพี่เปี๊ยก0...0 ผมจะให้พี่เป็นพี่เลี้ยงให้น้ำพริตตี้อยู่เลย (แต่น้ำอะไร พี่ก็ลองๆหามานะ อิอิอิ)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
ความจริงกับความฝันห่างกันเพียงหลับตา แต่ความฝันสัมผัสไม่ถึงเท่านั้นเอง

พี่เปี๊ยกวันที่ 10 มีมิ๊ตติ้งที่ปั้มพี่มาได้ไหมครับ พอดีผมอยากได้ร่มด้ามไม้แบบไทยๆหรือแบบล้านนา ไม่รู้ว่าแถวที่ทำงานพี่พอมีขายรึเปล่า ราคาประมาณเท่าไหร่ ถ้ามีพี่โทรบอกผมหน่อยนะ...จะฝากซื้อนะครับพี่

ขอเลื่อนมิ๊ตติ้งจากวันที่ 10 เป็นวันที่ 3 (อาทิตย์นี้นะครับ)

ปล.พี่เปี๊ยกถ้าได้ของแล้วราคาผมรบกวนโทรหาผมหน่อยนะครับ พี่เปี๊ยกมาปั้มได้รึเปล่าอาทิตย์นี้ จะได้ไปรับของด้วยเลย

ฝากพี่เปี๊ยกนะครับ ถ้าจะหาหนังสือกล้อง โดยส่วนใหญ่รายละเอียดจะเหมือนกัน แต่จะแตกต่างกันบ้างตามสไตร์นักเขียนแต่ละท่าน ผมเลยบอกว่าถ้าไม่ซีเรียสมากๆ และไม่อยากสิ้นเปลืองอยากรู้อะไร ตามเนตมีเยอะครับ แต่ถ้าต้องการศึกษา อันนี้ผมก็ว่าดีนะ....ผมก็ซื้อมาเกือบทุกเล่มเหมือนกันที่วางตามท้องตลาด แต่เอามาอ่านแล้ว โดยรวมก็จะคล้ายๆกันครับ แต่จะมีเคร็ดลับพิเศษของแต่ละท่านนำมาพัฒนาฝีมือได้ ส่วนจะให้แนะนำ

คงเป็น "เทคนิคควบคุมกล้อง DSLR เคร็ดไม่ลับกับการถ่ายภาพ" เล่มใหม่ซื้อที่ซีเอ็ดบุ๊ค ปกสีดำเป็นรูปผู้หญิงใส่สูทรถือกล้อง อันนี้ที่พิเศษคือในหนังสือจะไม่สอนพื้นฐานมากนัก แต่จะสอนแนวคิดและการนำไปใช้จริง ผมอ่านได้ครึ่งเล่มแล้วโอเคนะครับ (แต่เล่มอื่นๆก็ใช่ว่าไม่ดีนะ) ส่วนถ้าอยากรู้ว่าเทคนิคต่างๆในปัจจุบันเป็นยังไง ก็ต้องหาซื้อแบบรายปักษ์ ผมอ่าน ดิจิตอล คาเมร่า กับ ออนคาเมร่า ซื้อมันทุกเดือนเลย 555+

จากข้อความข้างบน....ถ้ามีเวลาและชอบการถ่ายภาพจริงๆ ทำแบบผมครับลงทุนซื้อและอ่านมันทุกเล่มเลย จากนั้นธาตุไฟจะเข้าแทรก งบที่มีน้อยก็จะนำมาซื้ออุปกรณ์ให้เป็นหนี้เยอะแยะขึ้น 555+

ปล.พี่กิ๊ฟซ่าบอกว่า ค่ากล้องผมตอนนี้ถอยฟอร์จูนเนอร์ได้แล้ว

พี่หยัดพิมพ์ซะสยิว...จ้อง(มอง)พี่เปี๊ยกสวยจัง 5555+

ปล.พี่เปี๊ยกวันอาทิตย์เด๋วไปหาที่มาบุญครองนะ....คิถุง เด๋วพาน้องเอยไปด้วย ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดเจอกันแน่นอนครับ ไปหาซื้อของเล่นหน่อย....

ดีนะผมไปโตที่เชียงใหม่...เลยพอจะรู้จักนิดหน่อย

พี่เปี๊ยกยังไม่แน่ครับ...แต่ถ้าไปถึงจะโทรหานะครับ ถ้าไม่อยู่เด๋วจะตามไปที่บ้านเลย อิอิอิ

โย่ว....เช้าที่แสนสดใส

อยากไปถ่ายบัว.....แต่ทริปตอนนี้แน่นเอียดเลย ประจวบ กาจญบุรี ราชบุรี ...... แต่ทำไงได้ ถ้าไม่ถ่ายก็ไม่เก่ง
ฝันว่าเสียเงิน ครึ่งแสน.........
ฝันถึง D7000  สงสัยฝันร้ายจะกลายเป็นจริง 5555+

ขอเข้าโซนด้วยคนนะครับ อยู่บางบอน5 ครับ ...
patompong1 โพสต์เมื่อ 7/4/2011 21:11

ยินดีต้อนทรัพย์นะครับพี่ เอ้ย...ต้อนรับ

ติดตามข่าวคราวได้ที่หน้า 1 ของโซนนะครับพี่ จะมีสถานที่มิ๊ตติ้งแล้ว กิจกรรมต่างๆ แต่ก่อนมามิ๊ตติ้งเข้ามาดูก่อนก็ดีนะครับ เผื่อมีการเปลี่นแปลงกระทันหัน ผมชื่อ ต่อ โก๋หลังคอมนะครับ 089-2002767

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host