"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ลิ้งบูดแล้วครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ทำมัยคลิกลิงค์แล้วเข่าไม่ได้ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ปรึกษาค่ะ.. .. เนื่องจากวันจันที่ผ่านมาได้นำรถเข้าเคลมกับอู่(นอก)  เคลมในส่วนของกันชนหน้า.. และวันนี้ถึงเวลารับรถ ตรวจสอบความเรียบร้อยเสร็จ  เมื่อสตาร์ทรถเกิดเสียงแปลกๆ คือ เสียงแบบแห้งๆ แคกๆ ประมาณนี้ และเมื่อเข้าไปนั่งที่คนขับรถก็สั่นด้วย สั่นมาก ห้องเครื่องโดยรวมคือสั่นไปหมด.. ก็เลยกลับไปถามที่อู่ว่า”ทำไมรถเราเป็นแบบนี้” ทั้งที่รถเราเพิ่งจะ 2 ปีเอง ทางอู่บอกว่ารถก็จอดไว้ไม่ได้ขับไปไหน จึงให้คำตอบมาว่า สงสัยรถอาจจะมีความชื้นมากและจอกนานไปทำให้มีความชื้นมาก ทำให้เครื่องทำงานไม่เต็มที่  ทางอู่จึงให้ลองขับดูก่อนสัก 2-3 วัน    แต่เราไม่พอใจเรย ทำไมรถเรามาจอกแค่ 4 วัน พอมารับขับกลับบ้านแล้วรถเราไม่เหมือนเดิม  ..... พี่พอจะช่วยให้คำตอบได้ป่าวค่ะว่าเป็นเพราะอะไร  เกิดจากที่รถเราเองหรือ อู่เขาทำอะไรกับรถเรารึป่าว......แล้วเราควรแก้ปัญหายังไงช่วยหนูด้วยค่ะ

ลิ้งเสียแล้วครับ

เข้าไม่ได้งะ

ขอบคุณมากๆเลยคับมีประโยชน์มากๆเลย

ดูไม่ได้สักลิงค์แล้วครับผม

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host