"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/6/2010 03:26 โดย 2live

ลอง search มาให้พิจา ...
2live โพสต์เมื่อ 28/6/2010 03:22

ข้อมูลคุณ 2live ถูกต้องครับ อย่าคิดมากเกินไปเดี๋ยวเครียดจากเรื่องไม่ควรเครียด ซื้อรถกลัวน้ำมันจะซื้อทำไม
  ตัวอย่าง  เอาแกลลอนน้ำมันเครื่องไปใส่น้ำมันนะ บอกเด็กปั้มเติม 3 ลิตรๆละ 30 บาท เวลาคิดเงินก็จ่าย 90 บาท น้ำมันในแกลลอนก้อได้ 3ลิตรครบครับ สำนักงานชั่ง ตวง วัด มีประจำทุกเขตในประเทศ และออกสุ่มตรวจสอบอยู่เสมอ
โดยเฉพาะปั้มน้ำมันจะมีลวดซีลและมีอายุครับ และเจ้าของปั้มไม่สามารถแก้ไขมาตรวัดเองได้ ต้องช่างประจำของแต่ละยี่ห้อของตู้จ่าย เป็นคนตั้ง และเจ้าหน้าที่ชั่ง ตวง วัด รับรองด้วย ไม่ใช่กิโลชั่งผักปลาครับมีเทคนิดมาก
เพราะฉนั้นไม่มีใครมาโกงผู้บริโภคน้ำมันอย่างเราได้หรอกครับ  และเจ้าของปั้มก็ไม่กล้าทำครับรับรอง โทษแรงมากไม่คุ้มกับเงินที่ได้หรอกครับ อีกทั้งเจ้าของแบนด์ ยังมาคอยหมั่นตรวจสอบคุณภาพน้ำมันให้ด้วย
แนะนำนะครับ เติมน้ำมันจากสถานีบริการที่ได้มาตราฐาน(มาตราฐานนะครับไม่เกี่ยวกับขนาดเล็กใหญ่) มีแบนด์เนมถูกต้อง ดูบริเวณสะอาดเป็นระเบียบ คุณจะได้น้ำมันที่มีคุณภาพและได้มาตราฐานครบถ้วน ไม่จำกัดยี่ห้อ เพราะรัฐเก็บภาษีเท่ากัน เพียงแต่ปั้มสัญชาติไทยเงินกำไรก็อยู่ในประเทศครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host