"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
กำ!
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ช่วยดันกระทู้มีประโยชน์ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รับทราบครับ..
เติมทีนิด ทีละหน่อย จะได้พักทั้งรถและคน  
ตอนวิ่งไกลๆ...

ต่อไปนี้ไม่มีอีกแล้วเต็มถัง ขอบคุณความรู้มากมายอย่างนี้ หลายทีก็หลายบาทครับ

รับทราบ

ว้าว เป็นข้อมูลที่มีประโยชน์มากๆเลยครับ
ขอบคุณมากครับผม

ขอบคุณค่ะ..ที่ให้ความกระจ่าง

ว้า แย่จัง ....

เอาแบบคนไม่มีความรู้เลยนะครับ แล้วถ้าเติมแบบไม่เต็มถัง มันไ่ม่ผ่านมิเตอร์เหรอ
ถ้าเป็นปั้มหลอดที่เป็นคันโยกอ่ะชัวร์กว่า เห็นๆๆ เลย เติมกี่บาท โยกมาก่อน ค้างในหลอดยกสูงให้ไหลเข้าถังเห็นๆๆ

น้ำมันจะค้างในสายตลอดเวลาครับ......ยกเว้นว่ามีการเปลี่ยนสายจ่ายหรือซ่อมตู้จ่ายแล้วปั๊มไม่ได้ปล่อยน้ำมันเข้าไปเต็มสาย
เหมือนก่อนที่จะซ่อม แล้วดันเป็นเราที่ขับเข้าไปเติมหายไปแน่ๆครับประมาณ 2ลิตร....ก่อนเด็กปั๊มเติมก็ให้ดูตัวเลขที่หน้าจอว่าต้องเป็น 0 บาททุกครั้ง ได้น้ำมันไม่ครบผมว่ายังน่ากลัวน้อยกว่า ได้น้ำแถมมาในน้ำมันครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host