"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขล่าสุด aekpro เมื่อ 21/6/2010 05:56

ส่วนตัว ที่เจอ คือวิ่งที่ 70-110 เสียงยางดังมาก (ไม่เคยขับเกินนี้ )
ยางหน้าแคบมากๆ ทำให้การเลี้ยวที่ความเร็วสูงๆ แล้วรู้สึกไม่มั่นคงเลย
เกียร์มีเสียงดัง ไม่ทราบว่าปกติหรือเปล่า คือที่หอผมต้องถอยออก ตอนเช้าเวลาเอารถออก ผมก็ติดเครื่องวอร์มไว้ ประมาณ 10นาที จังหวะที่ ปลด P มา R จะมีเสียงดังกึก พอถอยได้ที่ จาก R มา D ก็ยังมีเสียงดัง ช่วงเวลาอื่นบางทีก็ดัง
อ้อ...เพิ่มอีกนิด น้ำมัน ดูเหมือนซดนะ ผมเติมเติมถัง วิ่ง สองร้อยกว่ากิโล หมดไปครึ่ง คิดแล้วประมาณ 11.5กิโล/ลิตร เดี๋ยว รอไฟขึ้นจะวัดจริงจังซะที
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

SSAตัวใหม่ ออกมีนา53วิ่ง3200โล 1.เกียรหอน(ออโต)2.เบรดดัง3.เสียงภายนอกได้ยินโครตดังเวลารถวิ่งซัก80กม./ชมไม่ต้องฟังอะไรแล้ว(คิคถึงตอนรุ่นๆใช้จีฟcjเวลาวิ่งห้ามคุยกัน เพราะเสียมันดัง) ข้อดี มีระบบเพิ่มความดังวิทยุเมื่อความเร็วเพิ่มขึ้น(เพราะการเก็บเสียงของตังรถไม่ค่อยดี) หรือท่านอื่นว่าใง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เรื่อง ออกตัวอืด หรือตอนเร่งเซงต้องกดคันเร่งเยอะๆ อ่ะครับ ผมเข้าใจ เพราะมันเป็นคันเร่งไฟฟ้า
ถ้าอยากแรงก็ไปหาตัวคุมลิ้นปีกผีเสือมาใส้ก้ได้ครับ เห็นคนที่ใช้อยู่บอกว่าแรงดี

รถผมวิ่งมา5000+โลแล้ว ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลยครับ ปกติดี แต่ของแถมน้อยไปหน่อย

แต่สิ่งที่อยากให้ปรับปรุงคือ เสียงข้างนอกมันเข้ารถเยอะไปหน่อย

ผมใส่ แม็ก CE 28 ใส่ยาง TOYO    205/17/45  ไม่เห็นเป็นเลยคับ

ที่เจอแล้วคือ
1. การเก็บเสียงในห้องโดยสารไม่เหมือนรถใหม่เลย ดีกว่า 111 เมื่อ 14 ปีที่แล้ว
2. เสียงหอนเวลาถอนคันเร่ง แต่จะหายหากกดเร่งต่อ ไม่รู้ว่าเป็น defect ของ medel นี้หรือเปล่าเพราะ city 2003 ยังดีกว่ามาก
3. ออกตัวเหมือนไม่ขบยับ ต้องกดคันเร่งลงอีก อันนี้ ผิดหวังอย่างแรง

ที่ดีคือ สวยครับ และเป็นจุดที่ทำให้ซื้อแบบไม่ได้ test drive เลย ซึ่งไม่ถูกหลัก
ปล ขอคำชี้แนะด้วยนะครับ ถ้าท่านสามารถแก้ปัญหาข้างบนได้บ้างครับ

ปัญหาหลัก คือ เสียงดังจากภายนอก และ เร่งเครื่องไม่ขึ้นช่ายมั้ยครับ

ว่า แย่ จัง
See the champions, take the field now, you define us, make us feel proud

ตอบกลับ 30# james2008

อันนี้เป็นเหมือนกันคับ  ค่อยๆ กดจะไม่ค่อยไปต้องกดหนักหน่อย..

ไปมาแล้ว ที่ห้าพัน กม.แจ้งเสียงที่่มาจากยางดังมากไป เบรคดังกึกๆๆอืดอาดตอนเช้าหรือเริ่มใช้รถของวัน แผงประตูเวลากระจกขึ้นสุดดิ้นไปทั้งแผงด้านประตูหน้านะครับ ผลที่ได้ ยางมีเสียงดังช่างบอกว่าเพราะเราไปเปลี่ยนล้อแมกที่มีความกว่้างหกนิ้วครึ่งมาโดยใช้ยางเดิมกู้ดเยียร175/65R15 ของเก่าล้อเหล็กห้านิ้วครึ่ง(เป็นความผิดของคูณที่เสือกเปี่ยนอุปกรณ์)เราบอกว่าของเดิมมันก้อดัง ช่างเอายางจากคันอื่นมาใส่แล้วลองวิ่งเสียงเบากว่าเดิมเล็กน้อยแต่ขอโทษยางบริดโตนครับ ทำมายไม่ลองลองยางยี่ห้อเดียวกัน งงสว่นเบรคดังแก้ม่ายได้เป็นมาแต่เกิด แผงประตูเหมือนเดิมไม่พูดถึง แก้ม่ายได้ สรุปกลับบ้านแบบเซ็งๆๆแล้วกรูจะนำรถไปศูนย์หาพระแสงอะไร ตอนนี้ลองเปลี่ยนยางมาใช้มิเช รุ่นไพล้อด185/55R15ปัจจุบันเสียงที่มาจากล้อและยางดังคงเดิมพี้น้องไม่รู้จะแก้ยังงัย

ผมว่าความพอใจของแต่ละคนไม่เท่ากันนะครับ

โดยส่วนตัวผมแล้ว
-เรื่องเร่งไม่ขึ้น ก็สวนคันเร่งไปสิครับ เร่งขี้นแน่นอน ถ้ากดคันเร่งสุดแล้วเร่งไม่ขึ้นก็ว่าไปอย่าง อีกอย่างเครื่องมันก็
  แค่1500CCเอง จะเอาอะไรกับมันมากมาย
-ปิดกระจกแล้วมันดันแผงประดู/เสียงดัง มันก็ไม่ใช่ปัญหาใหญ่สำหรับผมเช่นกัน ดังมันก็ดังตอนปิดครั้งเดียวคงไม่สร้าง
  ความรำคานอะไรมากมายหรอก
-เรื่องเสียงภายนอกเข้าห้องโดยสาร ผมรับได้กับรถราคานี้ แล้วรถสมัยใหม่ก็เป็นแบบนี้แทบทุกรุ่น
-เรื่องกินน้ำมันอ่ะหรอ ส่วนตัวผมว่ามันประหยัดมากๆๆเลยครับ ขับรถจากบางบ่อไปเรียนที่ชลบุรีทุกวัน ประหยัดโคตรๆๆ

ผมว่า่ผมใช้cityอย่างมีความสุขนะครับ ^^

สวัสดีครับตอนนี้เพิ่งได้รถมามีปัญหาจะโทรไปรบกวนครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host