"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เจ๊ ๆๆ วันที  9  นะครับ เราเจอกัล เจ๊ทอหาผมโหน่ยดิ
ต้นฉบับโพสโดย bana123 เมื่อ 2/5/2010 19:31

วันที่ 9 ทำงานจ้ะ  โทรหาแล้วม่ายติด  พรุ่งนี้จะโทรใหม่นะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

**อันนี้เป็นอีกโปรแกรมเอาไว้ลองดูกันนะ**
สุขสัน อิ่มบุญ กับเส้นทางไหว้พระอยุธยามหานะเธอ
09.00 น. พบกันที่จุดนัดพบ  
09.30 น. ออกเดินทางไหว้พระที่  วัดกษัตราธิราช
09.40 น. เดินทางไหว้พระที่วัดท่าการ้อง  พร้อมเยี่ยมชมตลาดน้ำ (แวะเข้าห้องน้ำติดแอร์ตามอาธยาศัย) และ
บรรยากาศรอบๆวัด
10.30 น. เดินทางเยี่ยมชมพระพุทธรูปที่มีน้ำออกในพระเศียร ที่วัดตูม
10.50 น. เที่ยวชมวัดแห่งเดียวในกรุงศรีอยุธยาที่ไม่ถูกพม่าเผา  และมีพระพุทธรูปที่ไม่เหมือนใคร (พระทรงเครื่องกษัตริย์) ที่วัดหน้าพระเมรุ
11.30 น. มาต่อกันที่ตลาดน้ำวัดกลางคลองสระบัว  เยี่ยมชมวิถีชาวบ้าน  ชมการแสดงและพักรับประทานอหารกลางวัน  การแสดงรอบที่ 1 เวลา 12.00 น. แสดงรอบละครึ่งชั่วโมง
13.00 น.แวะไหว้พระนอนที่วัดธรรมิกาช  ชมสถาปัตยกรรมสมัยอยุธยา
13.30 น. เดินทางไปต่อ ณ พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติเจ้าสามพระยา บูชาพระบรมสารีริกธาตุ ถือเป็นมงคลสูงสุด
14.20 น. วัดพนัญเชิงมหามงคล ด้านการค้าพาณิชย์รุ่งเรือง ความสำเร็จในงาน ในพระวิหารเป็น ที่ประดิษฐานพระพุทธรูป “พระพุทธไตรรัตนะนายก”
15.00 น.  จากนั้นนำท่านเดินทางต่อไปยังวัด วัดใหญ่ชัยมงคลมหามงคล พระศักดิ์สิทธิ์คู่วัดนี้ได้แก่ พระนอน ขนาดใหญ่ ซึ่งสร้างในสมัยสมเด็จพระ นเรศวร
16.30 น. (1) ร่วมรับประทานอาหารเย็น  ดื่มด่ำกับบรรยากาศยามเย็น ริมแม่น้ำ อาหารรสเลิศ
          (2) ร่วมรับประทานอาหารเย็น ในบรรยากาศล่องแม่น้ำเจ้าพระยา (ลงเรื่อได้ที่ซุ้มป่าสัก / ร้านอาหาร......)

**********หลังรับประทานอาหารเดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ *********
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ซาหวัดดีตอนเช้าจ้ะ....

ซาหวัดดีจ้ะ
เฮ้อ..มีแต่คนหล่อ

สวัสดีเช้าวันเสาร์จ้ะ

ระวังคืนนี้ จะมีอะไรหวาดเสียว แถวหน้าอาชีวะ นะ

4151# GT_racing [/]

ขอโทษที วันนี้ทำงานนนนนน.....

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่านนะคะ  มาต้อนรับช้าแต่ก็มาน้ะ

อยู่ยุดยาเหมือนกันครับ แถวๆซอยน้องแดงครับ
ต้นฉบับโพสโดย Kaisuphan เมื่อ 22/6/2010 19:22

ยินดีต้อนรับค่ะ  กง.6259 ค่ะ

วันที่26ขอเข้าพื้นที่อยุธยาครับ
ออกเดินทางจากระยองตี4
คาดว่าจะถึงอยุธยา07.00น.
เพื่อทำบุญไหว้พระ9วัดครับ
แล ...
ต้นฉบับโพสโดย perachat เมื่อ 22/6/2010 20:12

ยินดีต้อนรับค่ะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host