"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สวัสดีครับ ผมใช้ city 2003 ครับ วิ่งมาแล้ว 196000 กม.
เรื่องที่เปลี่ยนไปแล้วคือ
1. egr 1 ตัว เมื่อ ตอน 50000 โล
2. เกี่ยวกับเกียร์ เช่น โซลีนอย และอะไรอีกไม่รู้ 1 ชุด ตอน 6-70000 โล
3.เปลี่ยนเกียร์ 1 ชุด ตอนวันสุดท้ายของประกัน 3 ปี ที่ระยะ 95000 โล
1-3 ยังอยู่ในประกัน ไม่เสียค่าใช้จ่าย.....

4. เปลี่ยน ครัชแอร์ 9000 กว่า ตอน 130000
5. เปลี่ยนหม้อน้ำ จำราคาไม่ได้ครับ ตอน 160000
6.เลี่ยนปีกนก ยางรองแท่นเครื่อง แท่นเกียร์ ลูกรอก แต่ไม่ได้เปลี่ยนทีเดียวนะครับ ทะยอยเปลี่ยน เมื่อถึงกำหนดครับ
ปล.. รถผมติดแก๊ส lpg หลังหมดประกันได้ 7 เดือนครับ

สรุปว่า รถก็เปลี่ยนอุกรณ์ตามระยะทางครับ มีเสื่อมเร็วบ้างในบางส่วนครับ
ปัญหารถกระตุก หอน เสียงดัง มีหลายสาเหตุครับ ผมลองผิดถูกไปเรื่อยๆครับ ค่อยๆแก้ปัญหาไปครับ
เคยเจอครั้งนึง มีเสียงไรไม่รู้จากหน้าเครื่อง ดังเหมือนเหล็กสีกัน หาอยู่ หลายวัน ถึงรู้ว่าเป็น ฝาที่ปิด มู่เล่ย์ของสายพานมันหลวม ให้ช่างๆ ก็บอกว่าไม่เป็นไร แต่มันดังแบบนี้ ผมเลยถามว่าถอดออกได้ป่ะ ก็เลยถอดครับ

เอาประสบการณ์เล่าให้ฟังครับ ขออภัยถ้ายาวและรบกวนครับ   
โจ้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host