"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
zx 2007 ชื้อมือสองมาวิ่งทางยาว ปล่อยมือรถจะกินซ้ายนิดๆ จะเริ่มแก้ปัญหายังไงดีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เป็นกระทู้ที่ดีมากเลยครับ ขอบคุณพื้นที่ดีดีแบบนี้ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

[b]จากเกียร์ D เปลี่ยนไปเกียร์ N มีเสียงดังตึก

ขอความช่วยเหลือครับ เป็นรถcity zx ปี 06  ไม่ทราบว่ารถท่านใดมีอาการแบบที่ว่าเมื่อจะจอดรถ เปลี่ยนจากเกียร์ D เป็นเกียร์ N จะมีเสียงดังตึง เหมือนเครืองกระแทก  และบางครั้ง หลังจากเสียงกระแทก เปลี่ยนเป็นเกียร์ D  เครื่องจะเร่งไม่ขึ้นมีเสียงอือสัก 2 วินาที  แล้วก็จะพุ่งออกไปได้ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรและสามารถแก้ไขได้อย่างไรบ้างครับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากเกียร์ D เปลี่ยนไปเกียร์ N มีเสียงดังตึก
ขอความช่วยเหลือครับ รถปี 05  ไม่ทราบว่ารถท่านใดมีอาการแบบที่ว่าเมื่อจะจอดรถ เปลี่ยนจากเกียร์ D เป็นเกียร์ N จะมีเสียงดังตึง เหมือนเครืองกระแทก  และบางครั้ง หลังจากเสียงกระแทก เปลี่ยนเป็นเกียร์ D  เครื่องจะเร่งไม่ขึ้นมีเสียงอือสัก 2 วินาที  แล้วก็จะพุ่งออกไปได้ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรและสามารถแก้ไขได้อย่างไรครับ  ขอบคุณมากครับ

ตอบกลับ 65# chetchet

หายหรือยังคะ เป็นเหมือนกันค่ะ เข้าใจว่ายางประตูเสื่อม แต่ยังไมได้เปลี่ยนเหมือนกันค่ะ

จะลองดูนะค่ะ

เอารถไปติดแก็สมาใช้มาประมาณ 2 ปี ตอนนี้มีปัญหาคือเวลาขับไปแล้วเครื่องร้อนประมาณ  30-45กิโลพอดับเครื่องยนต์จะสตาร์ทไม่ค่อยติดหรือต้องใช้เวลาสตาร์ทนานกว่าปกติ  เมื่อเช้านี้ลองขับแบบใช้น้ำมันรู้สึกรถจะอืดบางครั้งก็วูบรบกวนผู้รู้ช่วยแถลงให้ทราบด้วยครับ

แบตเสื่อมรึเปล่าค่ะ เช็คดูหรือยัง

เอารถไปติดแก็สมาใช้มาประมาณ 2 ปี ตอนนี้มีปัญหาคือเวล ...
japannoi โพสต์เมื่อ 31/7/2012 10:56

เปลี่ยนหัวเทียนหรือยังครับ
ถ้าไฟไม่ดีการเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ ความร้อนจะสะสมครับ

สอบถามครับ Honda city 03 idsi MT เวลาขับที่ความเร็ว 80 รอบเครื่องจะอยู่ที่ 2500 เเล้วขับที่ 100 รอบเครื่องจะอยู่ที่3000 ถ้า120 จะอยู่ที่ 3000กว่า รอบเครื่องผมปรกติหรือเปล่าครับ รุ้สึกว่ารอบสูงจัง เห็น ยี่ห้ออื่นรอบเขาต่ำกว่าเยอะครับที่ความเร็วเท่ากัน
ปล.คันอื่นเป็นเหมือนกันเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host