"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ใครเคยติดสติ๊กเกอร์ที่ตัวรถแบบครึ่งคันบ้างค่ะ ดีมั้ย มีปัญหาอะไรป่าวเวลาจะลอกออก  ขอบคุณที่ตอบ..
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถทุกรุ่นทุกยี่ห้อมีข้อเด่น-ข้อด้อยทั้งนั้นครับ  ค่อย ๆ แก้ไขกันไป
แต่ผมไม่ชอบอย่างเดียวคือ บริษัทฮอนด้าน่าจะดูแลในด้านอะไหล่เกียร์ CVT ด้วย
ไม่ใช่จ้องจะขายของใหม่อย่างเดียว อย่างตอนนี้ก็ทิ้งเกียร์ CVT  แล้วไปคบกับเกียร์ออโตระบบเดิมอีก
กรรมของผู้ใช้จริง ๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ใช่ครับเกียร์ cvt นี้ตัวสำคัญเลย ถ้าเสียก้อไม่รู้จะซ่อมยังไง
วิ่ง140000 กม.เเล้วครับ เเต่ก้อขับดีปกติ.....
[img][/img]

กระทู้ดีมากครับ

ลูกรักของผมถ้าจะแย่ออกตัวแถบไม่ได้เลยครับสะดุดมากๆแล้วพอเข้าเกียร์เดินหน้า  รถขยับมีเสียงดังปั่กๆๆๆเลยครับ  แล้วรถขยับไปได้นิดเหมือนไม่มีแรงแล้วอีกแปปก็กระตุกครับ   
          1.อาการก่อนหน้านี้วิ่งแล้วสะดุดแต่ไม่มากพอเหยียบไปเดียวก็หาย  ผมก็เลยเปลี่ยนหัวเทียนดูนึกว่าจะหาย  คราวนี้ออกตัวแทบไม่ได้ มีเสียงกึกๆเวลาเข้าเกียร์ D แล้วรถเลื่อนไปข้างหน้านิดนึงมีดังคล้ายเครื่องจะพังเลย
          2.พอวันรุ่งขี้นไปให้อู่ที่พี่ผมรู้จัก  ทิ้งรถไว้แปปปที่อู่โทรมาบอกคอยล์หัวเทียนสูบ2เสีย พรุ่งนี้มารับรถได้เลย
วันรุ่งขึ้นผมไปรับรถก็วิ่งสบายเลยเหยียบมันกว่าเดิม   แต่อาการสะดุดมันไม่ตายหายจากผมไปอ่ะสิครับ หลังจากไปรับรถมา3-4วันอาการเดิมเป็นอีก
          3.ผมเลยไปวรจักรเลยซื้อคอยล์ใหม่4ตัว  เปลี่ยนเสร็จสตาจเครื่องแล้วเหียบคันเร่งโดยเป็นเกียร์ว่าง  เสียงไม่สะดุดเลย  เราก็ดีใจหายแน่ๆแต่พอเข้าเกียร์D เท่านั้นอาการแบบเก่าเลย  ดังโครตน่ากลัวเลยครับพี่น้อง เหมือนจะพังเลย

พี่ๆน้องๆครับ   ขอความเห็นหรือแนะนำช่างหรืออู่ที่เก่งจิงๆให้หน่อยครับ    ผมลองมาเยอะแว้ว
เกียร์ก็เปลี่ยน O/H ใหม่ทั้งลูก  รีเนียร์เกียร์ก็เปลี่ยนแว้ว  หัวเที่ยน&คอยล์ก็จัดไปแล้วครับ

แนะนำหน่อยครับข้าน้อยหมดปัญญา จะขายแล้วหล่ะนิ

ลูกรักของผมถ้าจะแย่ออกตัวแถบไม่ได้เลยครับสะดุดมากๆ ...
city_in_spu โพสต์เมื่อ 27/5/2011 05:42

ไม่มีไรแล้วครับอาการที่กล่าวมาหายแล้วครับ  ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นเป็นอย่างสูง  ลาแหละครับ

ไม่มีไรแล้วครับอาการที่กล่าวมาหายแล้วครับ  ขอบค ...
city_in_spu โพสต์เมื่อ 29/5/2011 16:22

ทำไงหายอะครับ อาการเดียวกับผมเลย กำลังปวดหัว

ซิตี้ 04 วิ่งได้ประมาณ แสนสี่โล มีปันหาเกี่ยวกับเกียร์ เข้าเช๊ค 0 บอก ตัว ดีเนต (ตัวช่วยเปลี่ยนเกียร์พัง) โดนไป 11400 บาทไทย
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

สอบถามเรื่องน้ำมันเกียร์ควรจะเป็น น้ำมันเกียร์ของแท้ของ Honda หรือป่าวครับ
รถผม City 2003

มีเสียงดังเล็กๆน้อยๆ บริเวณ หูขวาของคนขับ ดัง แก็กๆๆๆๆๆๆๆ
พยายามหาสาเหตุมา 1 ปีเต็ม แต่ยังไม่เจอครับ       เคยเป็นเหมือนกันคัฟ เช็คดูปรากฎว่าเป็นที่สายคาดนิรภัยตรงที่เป็นเหล็กมันไปเคาะกับผนังรถ ไม่รู้เหมือนกานป่าว ลองดูคับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host