"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ปัญหาที่จะฝากไว้น่ะครับ
1.เข้าเกียร์แล้ว กระตุก มีเสียงเครก ๆ อยู่ประมาณ 2 วิ (เหมือนเกียร์วีด จับ - จากของเกียร์)
2.ขณะออกตัวเหมือนรถมันวืด ๆ เร่งไม่ขึ้น เป็นบ้าง ไม่เป็นบ้าง

วันนี้ฝากไว้แค่นี้ก่อนครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
ปวดใจ

อาการ :  มีเสียงเวลาเบรค เสียงดัง "ครืด" ที่ล้อหน้า
สาเหตุ :  ผ้าเบรคสึก บางเกิน ทำให้ตัวล็อคผ้าเบรค ขูดกับจานเบรค
แก้      :  เปลี่ยนผ้าเบรค อาจต้องโดนเจียรจานเบรคด้วย

ขอบ่นหน่อย  :  ปรกติเข้าศูนย์ ตามระยะตลอดไม่มีขาด ศูนย์มีรายการเช็คแต่ละระบบตามระยะ ส่วนระบบเบรคก็มีรายการเช็คทุกครั้ง แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่เตือนให้ลูกค้าเปลี่ยนผ้าเบรคก่อนที่ตัวยึดผ้าเบรคจะขูดกับจานเบรค ทำให้จานเบรคต้องมาโดนเจียรโดยไม่จำเป็น ต้องรอให้ลูกค้าถามเหรอ แล้วเช็คไปทำไม ไม่แจ้งลูกค้า งง ครับ ศูนย์บางบัวทอง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เครื่องกระตุกเหมือนจะดับ รอบต่ำ เวลาใช้ความเร็วต่ำๆ รถติดแก็ซ นะครับ เพิ่งเปลี่ยนหัวเทียนไป

ช่างที่รู้จักบอกต้องจูนแก็ซใหม่ + เปลี่ยน กรอง ดูหม้อต้ม แต่ผมเพิ่งเข้าศูนย์แก็ซ มา

อีกข้อนะครับ แล้ว ปีกนกมีปัญหาเราจะรู้ได้ไงครับ
city 2003

มีกลินเข้าเหมือนกันเลย

บอกเล่า อาการเข้าเกียร์ไม่ได้ครับ

วันก่อนจะออกจากออฟฟิต รถเข้าเกียร์ยากมาก(แต่ก็เข้าได้) คลัชมีอาการฟรี เหยียบจมๆ  มาเช็คกระปุกน้ำมันเกียร์ สรุป แห้งสนิท  ก็เลยจอดรถทิ้งไว้ที่ออฟฟิตครับ  ตอนเช้าจะเอารถไปซ่อม ทีนี้เข้าเกียร์ไม่ได้เลย ก็เลยซื้อน้ำมันเกียร์มาเติม แล้วย้ำคลัชๆ ไล่ลมออก ก็พอเข้าเกียร์ได้  ก็ขับไปร้านซ่อมรถ สรุปปั๊มคลัชรั่ว ก็เปลี่ยนใหม่ครับ ค่าเสียหายก็ประมาณ พันปลายๆครับ

กระจกเลื่อนขึ้นลง มีปัญหา ครับ

น้ำเข้ารถครับ  ทั้ง 4 ประตูเลย  ช่วยหน่อยครับ

รถเพิ่งออกมาได้สองอาทิตย์ เหยียบเบรกแล้วพอปล่อยจะออกตัวมีเสียงดัง เหมือนช่วงล่างไม่ปกติ
แต่เอาเข้าศูนย์ เค้าบอกเป็นปกติ ใครเจอบ้างครับและแก้ไขยังไงครับ

กระจกด้านคนขับ เมื่อเลื่อนขึ้นมาประมาณครึ่งบาน จะเกิดเสียง ดังจี๊ด ๆ (ตรวจสอบขอบยางแล้วไม่พบเศษหินหรือวัสดุแปลกปลอม) ใครมีคามรู้เรื่องนี้ช่วยตอบด้วยครับ

ปัญหา  ใครเป็นอย่างนี้บ้างครับ
1. กุญแจร้อนขณะขับ เมื่อดับเครื่องแล้ว มาจับที่กุญแจปรากฏว่าร้อนมากเหมือนกัน
2. น้ำกลั่นแบตเตอรรี่ชอบแห้งบ่อยๆ บางทีเติมน้ำกลั่นไป สัก1อาทิตย์กว่าๆ พอไปดูน้ำกลั่นในแบตเตอรี่ปรากฏว่าเริ่มแห้งแล้ว ในรถไม่มีเครื่องไฟฟ้ามากมายมีแค่ทีวี 2 Din เพียงอย่างเดียว
3. เวลาเข้าเกียร์ D ตอนเช้าหรือตอนเครื่องเ็ย็นจะมีเสียงดังแต่พอออกรถหรือขับไปได้สักพักก็จะหายเป็นปกติ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host