"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ถ้าจะเปรียบเทียบรอบรถยนต์ต้องดูที่รถรุ่นเดียวกันน่ะครับ เพราะรถคนล่ะรุ่น แรงม้าและซีซีมันไม่เท่ากัน  ผมใช้ City ZX2007  รอบเครื่องก็ประมาณคุณนี้แหละ   ในกรณีรอบสูงนั้นก็ขึ้นอยูกับอัตราการเร่งของฝีท้าวตัวเราเอง พื้นฐานต้องดูว่าน้ำมันเครื่องใช้เบอร์อะไร  เกรดดีหรือปล่าว  ถ้าหนืดมากไปลูกสูบก็จะเคลื่อนที่ไม่สะดวกเท่าไร   ยังไงพื้นฐาณรอบเครื่องที่สูงไปหรือต่ำไปก็มีหลายปัจจัย เช่น ปีกผีเสื้อ ,มอเตอร์ช่วยรอบเดินเบา ,กรองอากาศ ,วาวล์ ,น้ำมันเครื่อง   ลองเช็คดูครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 84# cityชม

ไปเปลี่ยนฟลายวีลได้เลยครับ  เป็นกันบ่อย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอความรู้หน่อยครับ city 03 auto  รถกระตุกเวลาออกตัวครับ เป็นๆๆ หายๆๆ แต่ถ้าเปิดแอร์ทิ้งไว้ก่อนสตาร์ท เป็นเลย เหยียบคันเร่งแล้วเหมือนรถสะอึก บางทีก้อวืด แต่พอออกตัวไปสัก 70-80 ก้อหาย ไฟ เอนจิ้นโชว์บ้างไม่โชว์บ้าง ตามอารมณ์น้องเค้า ..... ^ ^!

**ผมเตืม แก๊ซโซฮอล์ 91 ออกตัวไม่นิ่มเหมือนกันครับ.

ผมใช้เกียร์ธรรมดาครับ....เวลาใส่เกียร์ถอยหลังมันจะดัง...แกร๊ก...มันเป็นเพราะอะไรครับ*-*

ตอบกลับ 93# bakam711

เคยเปลี่ยนคอยล์หัวเทียนและหัวเทียนบ้างไหม  ลักษณะเหมือนระบบไฟไม่ดี

ผมใช้เกียร์ธรรมดาครับ....เวลาใส่เกียร์ถอยหลังมันจะดั ...
charchar โพสต์เมื่อ 12/5/2013 08:09

เป็นเหมือนกันครับ

สอบถามครับ Honda city 03 idsi MT เวลาขับที่ความเร็ว 80 รอบเครื่ ...
aa555 โพสต์เมื่อ 14/3/2013 01:36

น่าจะปกติผมก่ประมานนี้ครับ

มีปัญหามีเสียงดังตรงลล้อซ้ายเสียงคล้ายกับล้อขูดกับซุ้มแต่พอดดูล้อก่อไม่ได้ขูดกับซุ้มปัญหาเกิดจากอะไรครับ
(City zx)ครับ

อยากได้ไฟตัดหมอกใหม่ ใครมีขาย บอกด้วย city zx

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host