"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ฉ......ฉุกคิดซักนิด ยิ่งแต่งเครื่องยิ่งแรง ยิ่งกินน้ำมัน
อันอื่นถึงจะผิดบ้างแต่ผมไม่เคือง แต่อันนี้เถียงตายห่าเลยคับ
แต่งให้แรงไม่จำเป็นต้องกินน้ำมันนะครับ ผมโมดิฟาย BMW ผม
แรงบิดรอบต้นมาดีขึ้น ม้าโผล่ ก็ไม่ได้แปลว่าจะกินน้ำมันขึ้นนะครับ
ปรับเผาไหม้ไอเสียทั้งระบบ (ที่หยดน้ำพุ่งกระฉูดออกท่อ ไม่ใช่แค่ไหล)
มันมีสูตรมีงานวิจัยมาก่อน ตั้งแต่สมัย Yontrakit Motor Sport
(ต้องทั้งแรงขึ้นและประหยัดน้ำมันขึ้นด้วย คือหัวใจหลักของเขา)
ส่วนสูตรพี่ไทยบ้านๆปัญญาอ่อนอย่างเช่น 42/1 การันตีความแดกน้ำมันที่ไม่สอดคล้องกับความแรงที่ได้
อย่าเหมารวมกว่าคนอื่นโง่เหมือนช่างทั่วๆไป ช่างเทพๆเซียนๆที่ผ่านการวิจัยการดูงานที่เยอรมันมา ยังมีอีกเยอะ
ช่างที่มีเทคนิคโมดิฟายยังมีอีกเยอะนะคับ เพราะ Yontrakit คือต้นตำรับของการโมดิฟายรถยนต์ในประเทศไทย(ถือเป็นกลุ่มแรกในไทยเลยที่โมดิฟายเครื่องยนต์) เพราะสองพี่น้องผู้จัดตั้งยนตรกิจโมดิฟายรถยนต์ขายให้ราชการไทยสมัยหลังสงครามโลก(ผสมซากรถหลายๆคันและปรับตั้งเผาไหม้ไอเสียเข้าด้วยกันและปรากฏว่าแรงขึ้นและประหยัดน้ำมันขึ้น)
พวกรู้งูๆปลาๆอย่าโพสมั่วๆ ขอร้อง เดี๋ยวนทั่วไปเข้าใจผิด
ปล.ข้อนี้ฉุนมากๆ ฉุนกึ๊กกกกก เลย ข้ออื่นๆมีผิดอีกเยอะ มันไม่ได้ครอบคลุมพวกเครื่องยนต์ NA V8 เลยนะหลายๆข้ออ่ะ
โดยรวม 80% ผิดเกือบหมดเลยจะบอกให้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host