"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
บางอันก็เพิ่งรู้นะเนี่ย ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ฉ......ฉุกคิดซักนิด ยิ่งแต่งเครื่องยิ่งแรง ยิ่งกินน้ำมัน
อันอื่นถึงจะผิดบ้างแต่ผมไม่เคือง แต่อันนี้เถียงตายห่าเลยคับ
แต่งให้แรงไม่จำเป็นต้องกินน้ำมันนะครับ ผมโมดิฟาย BMW ผม
แรงบิดรอบต้นมาดีขึ้น ม้าโผล่ ก็ไม่ได้แปลว่าจะกินน้ำมันขึ้นนะครับ
ปรับเผาไหม้ไอเสียทั้งระบบ (ที่หยดน้ำพุ่งกระฉูดออกท่อ ไม่ใช่แค่ไหล)
มันมีสูตรมีงานวิจัยมาก่อน ตั้งแต่สมัย Yontrakit Motor Sport
(ต้องทั้งแรงขึ้นและประหยัดน้ำมันขึ้นด้วย คือหัวใจหลักของเขา)
ส่วนสูตรพี่ไทยบ้านๆปัญญาอ่อนอย่างเช่น 42/1 การันตีความแดกน้ำมันที่ไม่สอดคล้องกับความแรงที่ได้
อย่าเหมารวมกว่าคนอื่นโง่เหมือนช่างทั่วๆไป ช่างเทพๆเซียนๆที่ผ่านการวิจัยการดูงานที่เยอรมันมา ยังมีอีกเยอะ
ช่างที่มีเทคนิคโมดิฟายยังมีอีกเยอะนะคับ เพราะ Yontrakit คือต้นตำรับของการโมดิฟายรถยนต์ในประเทศไทย(ถือเป็นกลุ่มแรกในไทยเลยที่โมดิฟายเครื่องยนต์) เพราะสองพี่น้องผู้จัดตั้งยนตรกิจโมดิฟายรถยนต์ขายให้ราชการไทยสมัยหลังสงครามโลก(ผสมซากรถหลายๆคันและปรับตั้งเผาไหม้ไอเสียเข้าด้วยกันและปรากฏว่าแรงขึ้นและประหยัดน้ำมันขึ้น)
พวกรู้งูๆปลาๆอย่าโพสมั่วๆ ขอร้อง เดี๋ยวนทั่วไปเข้าใจผิด
ปล.ข้อนี้ฉุนมากๆ ฉุนกึ๊กกกกก เลย ข้ออื่นๆมีผิดอีกเยอะ มันไม่ได้ครอบคลุมพวกเครื่องยนต์ NA V8 เลยนะหลายๆข้ออ่ะ
โดยรวม 80% ผิดเกือบหมดเลยจะบอกให้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ฉ......ฉุกคิดซักนิด ยิ่งแต่งเครื่องยิ่งแรง ยิ่งกินน้ำม ...
as08058407 โพสต์เมื่อ 11/1/2014 07:45

เป็นไรมากป่าวครับ  พูดแต่ BM BM  ทุกโพสเลย    BMW  รุ่นปี 86  หรือ
รู้สึกมึงจะมาผิดเว็บแล้วครับ

ดีมากกครับ

สุดๆครับ

แหล่มเลยครับ ยาวมากด้วย 5555

เยอะจัง แต่อย่างไงก็ขอบคุณนะคะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host