"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เคยสอบถาม 0  ก็ให้คำตอบว่า จนท.ที่รับรถได้เคยลองประมาณ 60 กม. ก่าก่า  เค๊าก็บอกว่าวิ่งได้ แต่ไม่ได้ลองมากกว่านั้น เพราะกลัวจะหมดก่อนเหมือนกัน โดยส่วนตัวเองก็เคยลองโดยไม่ได้ตั้งใจครับ ไปเที่ยว หาดพลา แล้วขากลับ ไฟเหลืองขึ้น ก็พยายามหาปั๊มที่มีแก๊สโซฮอลล์ ครับ (สมัยนั้นยังมีไม่มาก) ขับมาเรื่อยๆ ความเร็วไม่เกิน 90 กม. กว่าจะมาเจอปั๊มที่จำหน่ายแก๊สโซฮอลล์ ก็เลยเข้ามาในตัวจังหวัดชลบุรี แล้วครับ คิดว่าน่าจะเกินกว่า 60-70  กม. แน่นอนครับผม แต่ก็ขับไปเย็นหลังวาบๆ ไปครับ แต่ก็ใจชื้นนิดๆ เพราะว่า ฮอนด้ามี roadside assistant เติมน้ำมันฟรี 10 ลิตร กรณีที่น้ำมันหมดฉุกเฉินไม่สามารถไปต่อได้ ปีละ 1 ครั้ง เท่านั้นครับผม  ^ _____ ^
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host