"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
PIN : 23b6545E  เด็กล้างจานร้านอาหารในสระแก้ว :P :P

ผมปิด AC ตอนใกล้ถึงที่บ้านหรือที่ทำงานที่ต้องจอดยาวๆครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมก็ปิด AC ก่อนจอด 3-5 นาทีครับ จนกว่าความเย็นจะหมด
แต่พอความเย็นหมด ความเหม็นก็มาเลยครับ ก็ช่างมัน

ช่วงนี้แดดดี ฝนไม่ตกมาหลายสัปดาห์ จอดตากแดด แง้มกระจกไว้ ช่วยได้จริงครับ
แต่ถ้าหน้าฝน แง้มไม่ได้ ฝนสาดเข้าไป ชื้นหนักกว่าเดิม 555

อื้ม จะลองดู ครับ ขอบคุณครับ

แนะนำวิธีใหม่ครับ
เพิ่งทำมาเอง
ถอดกรองแอร์ออกมา "ล้าง"ครับ
ย้ำว่าล้างจริงๆ  ล้างโดยการแช่น้ำผงซักฟอก ไว้ 20 นาที แล้วใช้ลมเป่าหรือตากให้แห้ง
ต้องให้แห็งนะครับ  แล้วเอาผ้าเช็ดคราบดำๆออกครับ รับรองหายครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host