"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ข้อสังเกตุแบตใกล้หมด
1. รถเริ่มสตาร์ทติดยาก(ซัก2-3วิ ถึงจะติด)
2. สังเกตุจากไฟหน้า สังเกตุดูปัทม์รถได้ว่าเวลาเราเปิดไฟหน้า สักพักแสงไฟจากหน้าปัทม์จะลดความเข้มของแสงลงนิดนึง ซึ่งนั่นก็เป็นสัญญาณเตือนแล้วค่ะ

เห็นด้วยนะที่แนะนำข้างบน แต่แค่2ปีก็เปลี่ยนนี่ผมไม่เห็นด้วย เพราะไอ้New city ตัวที่บ้านมันกว่าจะปลี่ยนก็ปาไป4ปี (ตั้งแต่ซื้อมาไม่เคยเปลี่ยน เพิ่งเปลี่ยนเดือนที่แล้ว) ใช้ของให้คุ้มๆดีกว่าครับประหยัดเงินในกระเป๋า+รักษาสิ่งแวดล้อมด้วยเพราะแบตเตอรี่นี่มันเป็นขยะมีพิษ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host