"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
มานมีน้ำยาล้างห้องเครื่องขายครับ ที่ผมซื้อมาขวดละสามร้อยกว่าๆ มีหลายราคาครับ เอาของไทยก็พอ
ใช้ได้เหมือนกัน  วิธีใช้ก็ต้องเตรียมน้ำเปล้าใส่ขวดพ่น foggy ไว้ให้เต็มครับ  จากนั้น เอาถุงพลาสติก
คลุมมอเตอร์สตาทร์ไว้ครับ  แต่มารู้ที่หลังตอนถามช่าง ๆว่าโดนได้  จากนั้นสเปร์น้ำยาที่ซื้อมา
เป็นจุดๆครับ อย่าสเปร์กว้างมากเพราะน้ำยามานจะแห้งเร็ว เดี้ยวเช็ดไม่ทัน  พอสเปร์เสร็จ รอซํก
หนึ่งนาที  ก็ใช้ foggy ที่ใส่น้ำเปล้าเตรียมไว้ฉีดไล่คราบน้ำมันและความสกปรกออกให้หมด
ทำไปเรื่อยๆๆครับ จนกว่าจะพอใจ  เท่าที่ผมลองทำอะใช้เวลาประมาณเกือบสองชั่วโมงครับ ในขั้นตอน
ฉีดน้ำยาเนี้ย จากนั้นใช้ผ้าแห้งซับอีกครั้ง  ตามด้วยลงน้ำยาเคลือบเงา ในส่วนที่เป็นสีดำครับ
ใช้ waxxy ก็ได้ครับ หรือหรูห่อยก็ใช้น้ำยาเคลือบเงาเบาะที่ผสมไขปลาวาฬ เสร็จแล้วก็เอาพลาสติกออก
และเก็บรายละเอียดไปเรื่อยๆครับ  กว่าจะเสร็จทุกขั้นตอน สามชั่วโมงครับ ใหม่กริปเลย
หลังจากไม่ได้ทำอะไรกะห้องเครื่องมาสามปี   อิอิ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host