"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

Vtec ศูนย์ใช้น้ำมันเครื่อง 10W-30 แต่ IDSI ใช้ 15W-40

เพราะอะไรครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าบอกว่า Vtec รอบจัดกว่า ทำไมไม่ใช้ 15W-40 ล่ะครับ  ยังงอยู่

หรือว่ากลไก ใน Vtec ต้องการน้ำมันใสกว่า

ส่วนหัวเทียน ที่มี 2 หัวเพราะ เรื่องมลภาวะมากกว่า ไม่เกี๋ยวกับน้ำมันเครื่อง มั้งครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เอ๋ ตอบกันมาเยอะ ยังไม่เจอคำตอบตรงไหน ที่จะสรุปได้ว่า

Vtec ต้องใช้ 10W-30
IDSI ต้องใช้ 15W-40

ตกลงทราบมาแล้วครับ ว่า กลไก ที่ควบคุม วาล์ว VTEC ต้องการน้ำมันใส ครับ

ขอบคุณครับ ที่ช่วยกันตอบครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host