"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
Vtec มีม้ามากกว่า...ที่110ตัว (ถ้าจำไม่ผิด)
IDSI มีม้าน้อยกว่า...ที่88ตัว (ถ้าจำไม่ผิด)
จึงทำให้รอบจัดต่างกัน
ความหนืดของน้ำมันหล่อลื่นย่อมต้องการต่างกันเป็นธรรมดา
หัวเทียนก้อมีไม่เท่ากัน
อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงก้อต่างกัน
นั่นแหละทำให้สมรรถนะต่างกันและค่าตัวย่อมต่างกันด้วย
แต่ของป๋ม IDSI  ปี2003   ใช้ซูปเปอร์ซินฯ 0W40 ครับ  อะหึ อะหึ

ป.ล.  เรื่องแรงม้าหากคลาดเคลื่อนวานคนที่แม่นๆมาบอกเพื่อนด้วยครับ
ป.ล.2 ขอบคุณ "tawee_wai" มากๆครับ  (พอดีลืม...เคยตอบไปนานแระ)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
tonkanl

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host