"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ความรู้ เรื่อง สปอยลอร์

ก่อนอื่นก็ต้องขอบอกว่าผมได้เข้าไปอ่านใน web นี้เห็นมีประโยชน์ เลยนำมาให้อ่านกันเล่นๆ และต้องขอยกเคยดิตให้คุณ "prachak" ด้วย ณ. ที่นี้นะครับ

http://www.club1500cc.com/forums/index.php?topic=1864.0
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
www.facebook.com/fufu4546

นั่งอ่านซะนาน ได้รู้ในสิ่งที่ไม่เคยรู้
ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

จำได้ว่า ต้นฉบับมาจากพันทิบนะครับ  

ช่วยสรุปให้หน่อยได้ไหมครับ...ผมอ่านไม่ไหว..คนแก่สายตาไม่ดีแล้ว :  :  :  :lol:

[quote author="cs15928"]ชอบคุณครับ

จำได้ว่า ต้นฉบับมาจากพันทิบนะครับ  [/quote]

อิอิ คุณใช้

ขอบคุณคุณ Blackpearl ครับ  อ่านเข้าใจง่ายดี

[quote author="185kph"][quote author="cs15928"]ชอบคุณครับ

จำได้ว่า ต้นฉบับมาจากพันทิบนะครับ  [/quote]

อิอิ คุณใช้

ขอบคุณคุณ Blackpearl ครับ  อ่านเข้าใจง่ายดี[/quote]

555555555
อันเพื่อนดีมีหนึ่งถึงจะน้อย ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา

[quote author="อ.ยูร"]ช่วยสรุปให้หน่อยได้ไหมครับ...ผมอ่านไม่ไหว..คนแก่สายตาไม่ดีแล้ว :  :  :  :lol:[/quote]

อิอิ อ.ยูร

สรุปง่ายๆครับ

1. รถบ้านไม่ใช่รถแข่ง  ไม่ได้ออกแบบมาสำหรับวิ่งเร็วจัด
2. ดังนั้นเวลาเอารถบ้านมาแต่งแรงๆให้วิ่งเร็วจัด  มันจะปลิว (เสียการทรงตัวได้ง่าย)  เพราะว่าแรงม้าแรงบิดเยอะ  ม้า 1 ตัว  แบกน้ำหนักนิดเดียว
3. ก็ต้องโหลดเตี้ย  ใช้ระบบกันสะเทือนที่เหมาะสม และที่สำคัญ ต้องติดอุปกรณ์เสริมที่ช่วยในเรื่องอากาศพลศาสตร์  (ก็สปอยเลอร์  เสกิร์ต  โป่งล้อ ฯลฯ)  หลักๆก็เพื่อสร้างแรงกดให้รถติดพื้น  แล้วก็จัดเรียงกระแสอากาศให้ราบเรียบไม่หมุนวนครับ  (ถ้ามีกระแสลมหมุนวน  มันจะดูดรถเราให้ช้าลง  แต่ดึงรถคันหลังที่จี้ก้นอยู่ให้วิ่งเร็วขึ้น)

-------------------------------------

จำเค้ามาพูดนะครับ  มั่วซะเยอะเลย  รถผมเองก็ไม่มีสปอยเลอร์ครับ  ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ

:evil:
ต้องการรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับรถ หรือปัญหาอื่น ๆ
ติดผมได้ที่เบอร์ 089-202-7100 คับผม...ยินดีให้ความช่วยเหลือ
Email : Zax@hondacityclub.com

เล่นเอา เง็ง เลย อิอิ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host