"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ส่วนมากใช้วัสดุแบบไหนกันคร๊าบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

thank ก๊าบบ... แล้ว ค้ำโช้ค นี่แพงป่ะค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แล้วจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ  ราคาเท่าไรบ้าง  กำลังคิดจะติดอยู่พอดีเลย

ขอบคุณมากๆๆคับ     

cha คับ หนึ่งในสมาชิก Honda City Club (Thailand)

[quote author="yot"]ส่วนมากใช้วัสดุแบบไหนกันคร๊าบ[/quote]

ควรเบาและแข็งแรงคร๊าบบบบบ  อาจเป็นอลูมิเนียม เหล็ก ฯลฯ แต่ดูจากชื่อเจ้าของกระทุ้น่าจะอลูมิเนียมมังคร๊าบบบบบบบบ :

[quote author="pee_gee"]thank ก๊าบบ... แล้ว ค้ำโช้ค นี่แพงป่ะค่ะ [/quote]

ราคาตั้งแต่ 1,000 - หลายพันบาทตามวัสดุที่นำมาใช้

[quote author="iceteacool"]แล้วจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ  ราคาเท่าไรบ้าง  กำลังคิดจะติดอยู่พอดีเลย[/quote]

คลองถมก็มีเยอะ แจ๊ซกะซิตี้ใช้ตัวเดียวกันคับ ;)

ขอบคุณครับ ที่ได้ความรู้ดีๆไปประดับสมองก่อนตัดสินใจ อยากรู้เรื่องนี้มานานแล้ว เมื่อก่อนคิดว่าติดเอาเท่ห์

^:^ Yamroll HCC Member No.o๓๔ ^:^
ขออยู่ โซน C ด้วยคนน่ะครับ

อยากทราบว่าการติดกันโคลงทั้งบนล่างหน้าหลังจะมีผลต่อการยุบตัวเมื่อเกิดอุบัติเหตุแรง ๆ หรือไม่ครับ  เนื่องจากโครงสร้างความปลอดภัยต่าง ๆ ไม่ได้คำนวนถึงอุปกรณ์ตกแต่งเหล่านี้รวมเข้าไปด้วย

[quote author="thep"]อยากทราบว่าการติดกันโคลงทั้งบนล่างหน้าหลังจะมีผลต่อการยุบตัวเมื่อเกิดอุบัติเหตุแรง ๆ หรือไม่ครับ  เนื่องจากโครงสร้างความปลอดภัยต่าง ๆ ไม่ได้คำนวนถึงอุปกรณ์ตกแต่งเหล่านี้รวมเข้าไปด้วย[/quote]

ถ้าติดทั้งบนและล่าง ถ้าล้อซ้ายเบียดฟุตบาท หรือชน จนช่วงล่างเสียหาย ปีกนกด้านขวา และหรือเบ้าโช้คอัพด้านขวา ก็จะเสียหายไปด้วย เพราะแรงกระแทกถูกส่งต่อมาตามเหล็กค้ำครับ ดังนั้นใส่แล้วต้องระวังกันนะคร๊าบบ

ปล.ชุดช่วงล่างของซิตี้สามารถถอดออกมาจากตัวถังได้ทั้งชุดครับ ถ้าเสียหายมาก็ยกชุดครับ ;) แต่ถ้าเบ้าโช้คอัพเสียรูปคงต้องดึงตัวถังกันละคร๊าบบบบบบบ

รถรุ่นเราจะมีขายปะเนี๊ย

ขอบคุณครับ :

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host