"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

จอดรถระวังกันหน่อย เดี๋ยวต้องเสียเงินเหมือนผม

เมื่อวานนี้แฟนผมขับรถไปจอดซื้อของที่ Big C สาขา ถ.สุขาถิบาล 3 ตามปกติ
แต่ไม่ได้ไปจอดในล็อคที่เคยจอดรถประจำเพราะรถมันเยอะ เลยขยับไปจอดอีกล็อคนึง
ตอนเข้าไปจอดก้อไม่มีอะไร เพราะค่อยๆ เลื่อนเดินหน้ารถเข้าซองจนล้อหน้าไปชนกับแท่งปูน
ที่เค้าเอาไว้กั้นล้อรถ ตามปกติ

แต่ตอนถอยออกนี่ซิแผ่นแผงใต้เครื่องที่เป็นพลาสติคด้านในดันไปเกี่ยวกับขอบแท่งปูนเข้า
ทำให้คลิ๊ปยึดด้านในหักไป 2 ตัว มันเลยห้อยลงมาซะเกือบถึงพื้น(นี่ขนาดไม่ได้โหลดนะ)
ตอนแฟนผมโทรมาบอก ผมก็บอกไปว่าไม่เป็นไร เดี๋ยวเอารถเข้า 0 บางชันเลย(เพราะใกล้ที่
สุด) เปลี่ยนแค่คลิ๊ปยึด(พุก) พลาสติค 2 ตัวก้อจบแล้ว

ที่ไหนได้พอแฟนผมเอารถไปที่ 0 คนรับรถบอกว่าต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งแผงเลย เพราะแผงเดิม
มันบิดจนเสียรูปแล้ว ราคารวมทุกอย่างแล้วตก 600 กว่าบาท ผมเห็นว่าไม่แพงมากนักก้อเลย
บอกให้แฟนทำไปเลย เสียเงินไปทั้งสิ้น 635 บาท แต่พอช่างถอดแผงเดิมออกมาดู ผมดูยังไงก้อ
ไม่เห็นมันเบี้ยวเลยอ่ะ

ที่เล่ามาทั้งหมดนี้ ก็เพื่อมาเตือนเพื่อนๆ ให้ระวังการไปจอดรถในที่ต่างๆ กันหน่อย
โดยเฉพาะในที่ๆ เราไม่ได้ไปจอดประจำ อะไรๆ มันก้อเกิดขึ้นได้ทั้งนั้น
เดี๋ยวจะเสียเงินเหมือนผม อิ อิ..... :-D  ops:  :-D

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

" ...ความอ่อนโยนก็เป็นกระบี่เล่มหนึ่ง..." - โกวเล้ง

[quote author="note_vtec"]ผมก็เจอบ่อยพี่ จนพลาสติกที่ว่านี่เป็นรอยเพียบ
ตอนหลัง ๆ เลยจอดห่าง ๆ ไว้ก่อน ไม่ก็ลงไปดูว่ามันสูงถึงหรือเปล่า
ทั้งที่รถไม่โหลดนะ ไม่รู้มันจะทำสูง ๆ ไว้ทำอะไร  :mad:[/quote]

อะไรโน๊ต Honda Sonic ของโน๊ตมีแผ่นพลาสติดรองด้วยเหรอ
เออ มอไซด์สมัยนี้ทันสมัยดีวุ๊ย....กร๊ากกกก ๆ ๆ ๆ..... :-D  ops:  :-D
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

" ...ความอ่อนโยนก็เป็นกระบี่เล่มหนึ่ง..." - โกวเล้ง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host