"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

จอดรถระวังกันหน่อย เดี๋ยวต้องเสียเงินเหมือนผม

เมื่อวานนี้แฟนผมขับรถไปจอดซื้อของที่ Big C สาขา ถ.สุขาถิบาล 3 ตามปกติ
แต่ไม่ได้ไปจอดในล็อคที่เคยจอดรถประจำเพราะรถมันเยอะ เลยขยับไปจอดอีกล็อคนึง
ตอนเข้าไปจอดก้อไม่มีอะไร เพราะค่อยๆ เลื่อนเดินหน้ารถเข้าซองจนล้อหน้าไปชนกับแท่งปูน
ที่เค้าเอาไว้กั้นล้อรถ ตามปกติ

แต่ตอนถอยออกนี่ซิแผ่นแผงใต้เครื่องที่เป็นพลาสติคด้านในดันไปเกี่ยวกับขอบแท่งปูนเข้า
ทำให้คลิ๊ปยึดด้านในหักไป 2 ตัว มันเลยห้อยลงมาซะเกือบถึงพื้น(นี่ขนาดไม่ได้โหลดนะ)
ตอนแฟนผมโทรมาบอก ผมก็บอกไปว่าไม่เป็นไร เดี๋ยวเอารถเข้า 0 บางชันเลย(เพราะใกล้ที่
สุด) เปลี่ยนแค่คลิ๊ปยึด(พุก) พลาสติค 2 ตัวก้อจบแล้ว

ที่ไหนได้พอแฟนผมเอารถไปที่ 0 คนรับรถบอกว่าต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งแผงเลย เพราะแผงเดิม
มันบิดจนเสียรูปแล้ว ราคารวมทุกอย่างแล้วตก 600 กว่าบาท ผมเห็นว่าไม่แพงมากนักก้อเลย
บอกให้แฟนทำไปเลย เสียเงินไปทั้งสิ้น 635 บาท แต่พอช่างถอดแผงเดิมออกมาดู ผมดูยังไงก้อ
ไม่เห็นมันเบี้ยวเลยอ่ะ

ที่เล่ามาทั้งหมดนี้ ก็เพื่อมาเตือนเพื่อนๆ ให้ระวังการไปจอดรถในที่ต่างๆ กันหน่อย
โดยเฉพาะในที่ๆ เราไม่ได้ไปจอดประจำ อะไรๆ มันก้อเกิดขึ้นได้ทั้งนั้น
เดี๋ยวจะเสียเงินเหมือนผม อิ อิ..... :-D  ops:  :-D

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

" ...ความอ่อนโยนก็เป็นกระบี่เล่มหนึ่ง..." - โกวเล้ง

พอถอดออกมามันอาจจะคืนตัวแล้วก็ได้มั้งคับ

แบบถ้าใช้อันเก่าเวลาพี่เล็กเหยียบหนัก ๆ มันอาจจะดังก็ได้นะครับถ้ามันไม่ได้รูปอะ

อันนี้เดานะพี่ อิอิ เพราะพลาสติก ปกติ ถ้ามันงอแล้วเนี่ย มันจางอตลอดไป

ไม่ได้รูปเหมือนใหม่อ่า

:  :  :
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เวลาจอดผมเอาท้ายเข้าอ่าคับ เพราะด้านหน้ามันจะติดสเกิ๊ต

ขอบคุณพี่เล็กครับสำหรับข้อควรระวังที่นำมาฝากกัน

ขอบคุณคร๊าพี่เล็ก  
///(o'_'o)\\\
HCC No. 080

[quote author="an_anchalee"] ขอบคุณคร๊าพี่เล็ก  [/quote]

ขอบคุณด้วยคร๊า จะได้ระวังคร้าบบบ

:  8)  :  8)

อ้าว พี่เล็กมีแฟนแล้วเหรออับ  ;)
300 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
ไม่รองรับ Discuz! โค้ด[img]

8) ขอบคุณก๊าบ...แบบนี้เปลี่ยนรถคันใหม่เลยดีมั๊ยครับพี่เล็ก  เอิ๊กๆ  อิอิ  :  :  :
หนึ่งในสมาชิก Honda City Club (Thailand) ( 081-5449090 ) ต่าย..เองคร้าบ..อิอิ

+++.....อุดรธานี.....+++

ขอบคุณคร๊าบบ เหมือนยังใช้ได้อยู่เลยนะครับ

ดีใจกับลุงเล็กด้วยคับ......แต่ดูจากสภาพแล้ว ....เสียเงินฟรีอ่ะคับ.....แย่จัง... :-(
ต้องการรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับรถ หรือปัญหาอื่น ๆ
ติดผมได้ที่เบอร์ 089-202-7100 คับผม...ยินดีให้ความช่วยเหลือ
Email : Zax@hondacityclub.com

tip นี้ดีมากเลยคับพี่เล็ก เดี่ยวเรียนเสร็จผมไปส่องใต้ท้องรถก่อนออกรถดีกว่า (กัวประวัติศาสตร์ซ่ำรอย)

อีเมล์ (รับส่ง) [url=mailto:bbs_35634@hotmail.com]bbs_35634@hotmail.com[/url]

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host