"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

การปลูกผมแบบ DHI คืออะไร

การปลูกผมแบบ DHI เป็นทางเลือกสำหรับผู้ที่หัวล้านหรือผมร่วง เป็นวิธีการผ่าตัดที่ย้ายผมจากด้านหลังศีรษะมาด้านหน้า และสามารถใช้ปิดหัวล้านได้ การผ่าตัดปลูกผมจะดำเนินการภายใต้การดมยาสลบและใช้เวลาประมาณสี่ชั่วโมงจึงจะเสร็จสมบูรณ์ มันเกี่ยวข้องกับการย้ายหน่วยรูขุมขนจากบริเวณที่มีผมแข็งแรงไปยังบริเวณที่ไม่มีผม รูขุมขนที่ปลูกถ่ายจะถูกเย็บเข้าที่ด้วยฝีเข็มเล็กๆ ซึ่งมักจะซ่อนอยู่ในเส้นผมตามธรรมชาติของผู้ป่วย

การปลูกผมแบบ DHI เป็นเทคนิคการปลูกผมแบบปฏิวัติวงการที่หลายคนกำลังประสบปัญหาผมร่วง ด้วยการปลูกผมแบบ DHI คนไข้จะได้ผมใหม่ที่ดูเป็นธรรมชาติโดยไม่มีผลข้างเคียงใดๆ ขั้นตอนนี้เรียกอีกอย่างว่า Follicular Unit Extraction (FUE) และเกี่ยวข้องกับการเอารูขุมขนแต่ละอันออกจากบริเวณผู้บริจาค จากนั้นวางพวกมันลงในบริเวณศีรษะล้านหรือบางของหนังศีรษะ การปลูกผมเป็นวิธีการผ่าตัดที่จะย้ายผมจากส่วนหนึ่งของร่างกายไปยังอีกส่วนหนึ่ง ใช้รักษาอาการศีรษะล้านแบบชายและหญิง รวมทั้งศีรษะล้านที่เกิดจากการบาดเจ็บหรือการรักษาทางการแพทย์

การปลูกผมแบบ DHI เป็นขั้นตอนที่มีการบุกรุกน้อยที่สุด ซึ่งเกี่ยวข้องกับการนำผิวหนังส่วนเล็กๆ ออกจากหนังศีรษะและย้ายไปยังบริเวณที่หัวล้านหรือผมบาง ขั้นตอนการปลูกผมแบบ DHI สามารถทำได้สองวิธี
1) ลดขนาดหนังศีรษะ: นี่คือการนำแถบผิวหนังออกจากหนังศีรษะและย้ายไปยังบริเวณที่หัวล้านหรือผมบาง
2) หนังศีรษะเลื่อนขึ้น: นี่คือเมื่อแถบของผิวหนังที่ด้านหลังศีรษะของคุณเลื่อนไปด้านหน้า
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host