"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขับรถชนเสาไฟฟ้า ประกันคุ้มครองไหม

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8/7/2020 14:37 โดย yuhoohelloo

ขับรถชนเสาไฟฟ้า ประกันคุ้มครองไหม

ท่านเคยสงสัยไหมครับว่าหากเราขับรถชนเสาไฟฟ้าจะต้องจ่ายเงินไหม แล้วจะต้องจ่ายให้ใคร ? จริงๆแล้วเสาไฟฟ้าก็มีเจ้าของนะครับ เพราะถือว่าเป็นของหลวงครับ ซึ่งหน่วยงานที่ดูแลก็จะเป็นหน้าที่ของการไฟฟ้าส่วนภูมิภาค ราคาเสาไฟฟ้าต้นนึงก็จะอยู่ที่ประมาณหลักหมื่นถึงหลักแสนบาท แล้วแต่ขนาดและความสูง เห็นราคาแบบนี้แล้วตกใจกันเลยใช่ไหมล่ะครับ ขับชนทีเงินในบัญชีปลิวหายไปหลายหลักเลยนะครับ แต่ถ้าท่านได้ทำประกันรถยนต์ชั้น 1ไว้แล้วก็ไม่ต้องเป็นกังวลครับ เพราะยังไงก็คุ้มครองทั้งท่านและคู่กรณี ไม่ว่าจะชนเสาไฟฟ้า หลักกันโค้ง ราวสะพาน โดยจะรับผิดชอบค่าเสียหายทั้งหมดภายใต้วงเงินตามที่ระบุไว้ในกรมธรรม์ ส่วนประกันชั้นอื่นๆจะไม่ได้รับความคุ้มครองกรณีขับชนเสาไฟฟ้านะครับ

ดังนั้นการที่เลือกทำประกันรถยนต์จึงจำเป็นมากๆ แต่ท่านใดจะมีกำลังมากน้อยเท่าไหร่ก็แล้วแต่ท่านเลือกซื้อได้เลยครับ สำหรับท่านที่มีกำลังมากยังไง MR.OOHOO ก็เชียร์ประกันรถยนต์ชั้น 1 นะครับ เรื่องอุบัติเหตุเป็นเรื่องที่เราไม่สามารถควบคุมได้จริงๆ ยังไงก็กันไว้ดีกว่าแก้ และถ้าจะให้ได้ราคาดีที่สุดท่านสามารถซื้อได้ที่ www.oohoo.io ครับ เพราะเป็นเว็บไซต์ประกันออนไลน์ที่การันตีความถูก มีทางเลือกให้กับเหล่านักช้อป ผ่อนเงินสด0% ก็ได้ ซื้อจ่ายง่ายๆ 5 นาทีก็รับความคุ้มครองได้ทันทีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host