"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ประกันรถยนต์ชั้น 1 ที่ไหนดี มีคำแนะนำที่น่าเชื่อถือได้มาบอก ปี 2563 !

ประกันรถยนต์ชั้น 1 ที่ไหนดี
รถยนต์กับประกันภัยรถยนต์ ถือว่าเป็นสิ่งที่ของที่คู่กัน คนส่วนใหญ่ที่ซื้อประกันรถยนต์ แน่นอนเลยว่าส่วนมากแล้วจะนิยมทำประกันภาคสมัครใจเอาไว้ด้วยเสมอ ประกันภัยรถยนต์ภาคสมัครใจที่ได้รับความนิยมมาก ๆ จากเจ้าของรถ คือ ประกันภัยรถยนต์ชั้น 1 ค่ะ เพราะเป็นประกันรถยนต์ที่มีความคุ้มครอง ครอบคลุมมากที่สุด โดยความคุ้มครองหลัก ๆ จะให้ความคุ้มครองดังนี้

“ซ่อมเขา + ซ่อมเรา + รถชน + รถหาย + รถไฟไหม้”

ประกันชั้น 1 ไม่เพียงแต่คุ้มครองเกตุรถชนรถเท่านั้น ! หากเจ้าของรถเกิดพลาดท่าขับรถถอยชนต้นไม้ เสาไฟ ประตู ประกันชั้น 1 ก็จะให้ความคุ้มครองในส่วนนี้ด้วย เรื่องราวที่จะนำมาแชร์ต่อไปนี้ ทางผู้เขียนเอามาจาก Newlorry นะคะ เผื่อเป็นตัวเลือกให้กับเพื่อน ๆ ที่กำลังจะตัดสินใจทำประกันรถยนต์ชั้น 1 แต่ไม่รู้ว่าควรเลือกประกันที่ไหนดี เราลองไปดูกันค่ะ

แนะนำประกันรถยนต์ชั้น 1 ที่ไหนดี
1.ประกันชั้น 1 ประกันคุ้มภัย
คนส่วนมากที่เลือกทำประกันรถยนต์ชั้น 1 กับประกันคุ้มภัย ค่อนข้างบอกเป็นเสียงเดียวกันเลยค่ะว่าเวิร์คพอสมควร สิ่งที่โดดเด่นของประกันเจ้านี้ คือ ราคาเบี้ยประกันค่อนข้างถูกเมื่อเทียบกับประกันเจ้าอื่น ๆ ส่วนเลือกของการเคลมประกันภัยก็ไม่มีปัญหานะคะ เจ้าหน้าที่เดินทางมาถึงจุดเกิดเหตุไว ในปีต่ออายุถ้าไม่มีเคลมก็จะได้ส่วนลดค่าเบี้ยประกันด้วย
2.ประกันชั้น 1 วิริยะ ประกันภัย
เชื่อว่าบริษัทประกันประกันเจ้านี้หลาย ๆ คนต้องรู้จักอย่างแน่นอน เพราะเป็นบริษัทประกันภัยรถยนต์อันดับแรก ๆ ที่คนอยากทำประกันด้วยเลยก็ว่าได้ วิริยะประกันภัยค่อนข้างขึ้นชื่อเรื่องของการบริการ ไม่มีปัญหาเรื่องการเคลม เพราะมีมาตรฐานสุด ๆ แต่ต้องยอมรับว่า ราคาเบี้ยประกันของที่นี่ค่อนข้างสูงพอตัวเลยแหละค่ะ ใครที่มองหาการบริการดี ๆ มีมาตรฐาน แต่ไม่รู้ว่าจะทำ ประกันรถยนต์ชั้น 1 ที่ไหนดี ขอแนะนำวิริยะจริง ๆ ค่ะ
3.ประกันชั้น 1 กรุงเทพ ประกันภัย
ถ้าพูดถึงการบริการของกรุงเทพประกันภัยแล้ว ต้องยอมรับเลยค่ะว่ามีการบริการที่ดี และมีมาตรฐานไม่แพ้กับวิริยะประกันภัย ผู้ใช้งานส่วนใหญ่ถูกอกถูกใจประกันเจ้านี้กันมาก ขึ้นชื่อในเรื่องของอู่ซ่อม และการเคลมเป็นอย่างมาก คำว่า “ เคลมง่าย เคลมดี เคลมไว ” ต้องยกให้เขาจริง ๆ ค่ะ ส่วนในเรื่องของราคาเบี้ยประกันภัยก็สูงพอ ๆ กับประกันวิริยะ แต่ถ้าเทียบกับการบริการ และความเป็นมาตรฐานของที่นี่ จึงทำให้เรื่องของราคาค่าเบี้ยนั้นตกเป็นรองไปเลยค่ะ

3 บริษัทประกันภัยข้างต้นที่ยกมา ก็จัดว่าเป็นบริษัทประกันภัยรถยนต์ที่คนนิยมทำประกันชั้น 1 ด้วย นอกจากนี้แล้วก็ยังมีประกันเจ้าอื่น ๆ อีกมากมายที่น่าสนใจ ดังนั้นก่อนที่เพื่อน ๆ จะตัดสินใจทำประกัน ก็ขอแนะนำว่าให้ลองเปรียบเทียบค่าเบี้ย ความคุ้มครอง เงื่อนไขของประกันแต่ละที่ให้ดีด้วยน้า หวังว่าบทความเรื่อง ประกันรถยนต์ชั้น 1 ที่ไหนดี ที่นำมาฝากจะเป็นประโยชน์กับเพื่อน ๆ ที่เข้ามาอ่านนะค้า
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host