"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

City2003อาการกระตุก

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3/2/2020 05:55 โดย ganaril

สอบถามนะครับhonda city 2003 idsi เวลาขับอยู่แล้วเติมคันเร่งมีอาการกระตุก เหมือนเราแตะเบรคแรงๆ อาการเป็นบ่อยตอนเร่งแซง.
ตรวจเช็คแล้วไส้หัวเทียนขาด1หัวและหัวฉีดตันครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อาการนี้ ถ้าเป็นตอนเร่งเครื่อง  อาจจะเป็นเพราะคอยล์หัวเทียนรั่ว  หรือไม่ก็หัวเทียนเสื่อม แต่ยังไม่ทันบอด ถ้าบอร์ดเลย รอบเดินเบาก็ต้องสะดุดด้วย  ในบางครั้งก็เป็นที่โซลีนอยล์เกียร์หรือสมองเกียร์ ลองไปหาที่ล้างดูก่อนครับ   ส่วนอื่นๆก็มีส่วน ต้องไล่เช็คไปเรื่อยๆครับ ทุกอย่างมันสัมพันธ์กันหมด  จะฟันธงเลยคงยากครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host