"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ถ้าอาการยังไม่มีผมแนะนำ อย่าพึ่งเปลี่ยนกรองเลยครับ  เพราะการเปลี่ยนกรองเกียร์ ช่างจะต้องยกเกียร์ลงมา มันจะแพงค่าถอดเอานะสิครับ  ถ้าพึ่งได้รถมาและอยากจะถ่ายของเหลวทั้งระบบ  ผมแนะนำเอาแค่ภายนอกก่อนดีกว่าครับ เช่น น้ำมันเกียร์  น้ำมันเครื่อง น้ำมันเบรค  น้ำยาหม้อน้ำ  และหัวเทียนเอาแบบเข็มหัวล่ะ 100 ก็มีขายเยอะไปครับ  วิ่งสัก 40000km ค่อยเปลี่ยนอีก 1 ชุด  ผมว่ามันก็คุ้มกว่าเราใช้ของศูยน์หัวล่ะ 500กว่าบาทอายุที่ 100,000km    ส่วนอย่างอื่นค่อยซ่อมไปตามอาการที่มันจะเกิดในอนาคตดีกว่าครับ  เพราะส่วนมากรถ city zx จะมีเปลี่ยน fly wheel อยู่แล้ว ค่อยเปลี่ยนตอนนั้นดีกว่าครับ  ว่าแต่ตอนนี้รถมีอาการเข้าเกียร์ แต่หน่วงการออกตัว หรือถอยแล้วหน่วงเวลาบ้างหรือยัง   ส่วนอู่แถวคลองหลวงผมว่ามีเยอะนะ  ลองวิ่งตะเวณดูครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host