"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ประกันคุ้มครองไหมนะ ตอน ใบขับขี่หาย หมดอายุ หรือโดยยึด

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/12/2019 18:01 โดย yuhoohelloo

ประกันคุ้มครองไหมนะ
ตอน ใบขับขี่หาย หมดอายุ หรือโดยยึด

หากใบขับขี่ของท่านหาย หมดอายุ หรือโดนยึด แล้วดันเกิดอุบัติเหตุกับรถของท่านในช่วงนั้นพอดีอย่าเพิ่งร้อนใจไปครับ เพราะในกรณีดังกล่าว แม้ท่านจะไม่มีใบขับขี่ขณะนั้น บริษัทประกันภัยก็จะคุ้มครองทั้งรถและตัวของท่านอยู่ครับ เนื่องจากประกันจะไม่คุ้มครองสำหรับผู้ที่ไม่ได้รับอนุญาตขับขี่เท่านั้น แต่ถ้าหากท่านยังไม่เคยมีใบขับขี่หรือไม่เคยสอบใบขับขี่ กรณีนี้บริษัทประกันภัยก็จะไม่รับผิดชอบความเสียหายของรถท่าน แต่จะรับผิดชอบในส่วนความเสียหายบุคคลภายนอกตามกรมธรรม์ครับ
        เห็นแบบนี้แล้วก็ยังสบายใจไม่ได้นะครับ เพราะถึงแม้ประกันจะรับผิดชอบความเสียหายของบุคคลภายนอก แต่ท่านอาจจะโดนตำรวจจับหรือปรับข้อหาขับรถโดยไม่มีใบอนุญาตขับขี่อยู่ดี ยังไง MR.OOHOO ก็ขอแนะนำให้ทุกท่านทำใบขับขี่ไว้ดีกว่าครับ ถ้าหมดอายุก็ต้องรีบไปต่อ โดนยึดก็ควรรีบไปทำเรื่องขอคืน ก่อนที่จะโดนจับหรือปรับ ส่วนท่านใดที่ยังไม่มีประกันรถยนต์ก็สามารถเลือกซื้อผ่านแพลตฟอร์มประกันออนไลน์ได้ที่ www.oohoo.io ครับ มีให้เลือกซื้อพร้อมเปรียบเทียบแผนประกันจากบริษัทประกันชั้นนำถึง 30 บริษัทเลยครับ แถมมีประกันรถมอเตอร์ไซค์และประกันเดินทางให้เลือกซื้อในราคาที่ถูกสุดๆด้วยนะครับ รู้แบบนี้แล้วก็รีบพุ่งตัวไปกันเลยยย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host