"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

พ.ร.บ. ขาดแต่ประกันยังไม่หมดอายุ

ประกันคุ้มครองไหมนะ
ตอน พ.ร.บ. ขาดแต่ประกันยังไม่หมดอายุ

“ขับรถมาดีๆ ต้นไม้หล่นใส่กระโปรงรถจนพังยับ พ.ร.บ. รถก็ขาด ซวยซ้ำซวยซ้อน แต่รถมีที่ประกันรถยนต์ชั้น1 ที่ทำไว้ยังไม่หมดอายุ  แบบนี้ประกันจะคุ้มครองไหมนะ!!” เอาล่ะครับ ใจเย็นๆก่อนครับ ในกรณีเกิดเหตุข้างต้น สิ่งที่จะช่วยให้ท่านสามารถเคลมประกันได้คือประกันรถยนต์และใบขับขี่ที่ยังไม่หมดอายุครับ ซึ่งหมายความว่าหากพ.ร.บ. ขาด กรณีนี้ท่านก็ยังสามารถเคลมประกันได้ครับ เพราะประกันจะยึดถือหมายเลขตัวถังรถเป็นหลัก ท่านจึงไม่ต้องเป็นกังวลไปเลยครับ
        เห็นแบบนี้แล้วหลายท่านมักจะชะล่าใจคิดว่ายังไงประกันก็คุ้มครองครอบคุม ยังไง MR.OOHOO แนะนำให้อ่านเงื่อนไขกรมธรรม์ให้ดีก่อนตัดสินใจเลือกซื้อนะครับ และเพื่อเพิ่มความอุ่นใจ ท่านสามารถเลือกซื้อประกันออนไลน์กับ www.oohoo.io ได้ เพราะเรามีแพลตฟอร์มที่ให้ท่านสามารถเลือกเปรียบเทียบแผนประกันได้ด้วยตัวท่านเองจากบริษัทชั้นนำที่ไว้วางใจได้กว่า 30 บริษัท แถมซื้อแล้วคุ้มครองทันที อยู่ที่ไหนก็ซื้อได้ง่ายๆที่ www.oohoo.io ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host