"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

บ้านผลบอล>>>ร็อบเบนแขวนสตั๊ดด้วยวัย 35 ปี

อดีตแนวรุกวัย 35 ปีอยู่ค้าแข้งกับทัพเสือใต้มาเป็นเวลานานถึง 10 ปีเต็ม โดยที่เขามีส่วนช่วยทีมคว้าแชมป์บุนเดสลีก้า 7 สมัย, เดเอฟเบ โพคาล 4 สมัย และ ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก 1 สมัย ก่อนจบสัญญากับทีมในฤดูกาลล่าสุดนี้ ซึ่งทางเจ้าตัวเองก็ได้เคยเกริ่นไว้ว่าหากไม่มีข้อเสนอที่ดีเข้ามา เขาก็อาจเลือกที่จะประกาศเลิกเล่นฟุตบอลไปเสียเลย และล่าสุด ร็อบเบนก็ได้ยืนยันเป็นทางการแล้วว่า บ้านผลบอล เขาตัดสินใจแขวนสตั๊ดอย่างเป็นทางการเรียบร้อยแล้ว “ผมใช้เวลาคิดเรื่องนี้ซ้ำไปซ้ำมาตลอดหลายสัปดาห์ที่ผ่านมา อย่างที่ทุกคนทราบ ผมมักใช้เวลาพอสมควรในการตัดสินใจเรื่องสำคัญเกี่ยวกับอนาคตของผม หลังเกมสุดท้ายกับบาเยิร์น มิวนิค และผมตัดสินใจที่จะยุติอาชีพการค้าแข้งของผม”
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host