"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ฮอนด้า ฟรี๊ด ใช้ยางอะไรดีครับ Nexen หรือ Hankook

รถผมฮอนด้าฟรี๊ดครับ รถใช้ขับเดินทางออกต่างจังหวัดบ่อย แล้วก็ขับตอนกลางคืนครับ อยากได้รับคำแนะนำยางที่ค่อนข้างเกาะถนน วิ่งเหินน้ำได้ดีๆ ด้วยครับ ราคาไม่แรงมากครับ ตอนนี้มีในใจ คือ Nexen กับ  Hankook   แต่พี่ที่ทำงานเชียร์ตัวแรกมากกว่าครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ศึกษาดีๆ ครับ แต่ถ้าดีแล้ว คุณจะตัดสินใจเน็กเซ็น เหมือนผม ประสบการณ์ตรง ก่อนหน้านี้ผมใช้ยางตัวนึง จำยี่ห้อไม่ได้อ่ะ แต่ว่า ตอนนี้มาใช้เน็กเซ็น รุ่นตามที่ความเห็นบนว่าเลย ก็ตามอ่านจากเว็บนี่แหละ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมว่าถ้าเอาเรื่องรีดน้ำกับเกาะถนนนี่ว่าให้ nexen รุ่น Nfera อ่ะ ครับ แต่เหมือนความเห็นบนว่าอ่ะ อย่าขับเร็วเวลาฝนตก สติก็สำคัญ อีกอย่างพวกเรื่องเกาะถนนนี่น่าจะคุณสมบัติของตัวนี้ด้วย

เดี๋ยวทำความเข้าใจกันก่อน ยางรีดน้ำดี ไม่ใช่ว่าขับ 120 ผ่าแอ่งน้ำนะ
เราก็ต้องใจเย็นๆ ค่อยๆ ฝ่าน้ำ ไม่ใช่ เห็นว่ายางรีดน้ำดี ขับซะเร็ว งั้น ยางดีๆ ก็ไม่ช่วยอ่ะ

ในใจลึกๆ อยากให้ลองเองครับ แต่ยางเส้นนึงก็หลายบาท สำหรับผมแนะนำเป็น NEXEN รุ่น Nfera ดีกว่าครับ อันนี้คุณสมบัติเบื้องต้นก็ดีมาก ผมขออยู่ทีมนี้ ถ้าเอา 2 ตัวนี้เทียบกันนะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host