"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รถฮอนด้าแจ๊ส ปี 2008 ขนาดล้อ 185/55R16 อยากอัพล้อให้ใหญ่ขึ้นจะคุมรถได้ง่ายขึ้นหรือเปล่า

ผมขับฮอนด้าแจ๊ส ปี 2008 ครับ ขับมา 4 ปีแล้ว ยางที่ใช้เดิมมันคุมรถไม่ค่อยดีเลย อยากอัพขนาดล้อให้ใหญ่กว่านี้ อยากทราบว่า มันจะทำให้ผมคุมรถได้ง่ายขึ้นหรือเปล่า ถ้าไม่ได้ มีวิธีแนะนำบ้างหรือเปล่าครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

คุมรถง่ายหรือยาก ไม่น่าเกี่ยวกับการเปลี่ยนยางนะ ผมว่า น้ำหนักของรถอ่ะ เป็นเรื่องสำคัญ เพราะน้ำหนักที่กดลงบนล้อเป็นจุดที่กระทำต่อพื้นโดยตรง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมแนะนำแบบผมนะ ไม่รู้เห็นด้วยหรือเปล่า ก็มาดีเบทกัน
ไม่แนะนำให้อัพยาง แนะนำให้คุมน้ำหนักรถให้ดี แล้วก็ขึ้นอยู่กับสภาพถนนด้วย

ตอบกลับ 3# paozaka

แนะนำให้ใช้ขนาดเท่าเดิม แต่ว่าเลือกยางดีๆ ขึ้น อย่าง NEXEN รุ่น Nfera นี่น่าสนใจกว่าอัพขนาดยางอีก เพราะที่ทราบคือมันจะทำให้เราควบคุมการขับรถได้ดีขึ้น เลี้ยวเป็นเลี้ยว เหมือนเราออกรถมาใหม่ๆ อ่ะ เป็นคุณสมบัติพิเศษของยางครับ

เป็นอีกเสียงมาสนับสนุนว่าอย่าอัพยางครับ ให้เลือกอย่างดีๆ อย่าง คห. บนครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host