"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ประกันภัยรถยนต์ ช่วยชีวิตเอาไว้แท้ ๆ ไม่งั้นต้องแย่มากอย่างแน่นอน 100%

ประกันภัยรถยนต์
เอาเป็นว่าหากเราพูดถึง ประกันภัยรถยนต์ แพรเดาว่าน่าจะมีคนบางกลุ่มที่ไม่สนใจ หรือคิดอยากจะทำอย่างแน่นอน เพราะอาจจะมองเห็นว่า ทำประกันรถยนต์เอาไว้ก็ไม่คุ้มค่า เพราะตลอดทั้งปีไม่เคยแจ้งเคลมเลยสักครั้ง ขอบอกตามตรงเลยค่ะ ว่าเมื่อก่อนแพรก็คิดเช่นนั้น เพราะตั้งแต่ขับรถมา 2-3 ปี ไม่เคยแจ้งเคลมประกันเลยแม้แต่นิดเดียว ฉะนั้นความมั่นหน้า ความมั่นใจเรื่องการขับขี่ทะลุทะลวงรุนแรงแรงมาก

แต่แล้วแพรก็คิดผิดค่ะ เพราะเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันขึ้น ! ซึ่งแพรจะมาแชร์เรื่องราวดี ๆ หรือเรียกได้ว่าประสบการณ์เฉียดเสียเงินหลักหมื่นให้ทุกคนฟังค่ะ บอกตรงนี้เลยว่าถ้าไม่ได้ทำ ประกันภัยรถยนต์ เอาไว้ในปีนั้นคงแต่สาหัสมากแน่ ๆ ชนิดที่ว่ากระเป๋าเงินฉีก แถมเป็นหนี้อีกด้วยค่ะ

วันนั้นแพรนอนน้อยค่ะ เพราะทำโปรเจคทั้งคืน ไม่ได้นอนเลยก็ว่าได้ ช่วงเช้าแพรเลยซิ่งรถไปหาอะไรทานให้มีพลังสักหน่อย แต่ดันง่วงหลับในเบา ๆ สุดท้ายไปจุ๊บรถคันหน้า เล่นซะด้านหลังเค้าบุบเลยค่ะ

สิ่งที่น่าตกใจคือ รถคันที่แพรขับชนเป็นรถยุโรปค่ะไม่ใช่ BMW หรือ Benz แต่รถมันมีราคาสูงพอตัว โชคดีที่เจ้าของรถหล่อและใจดีค่ะ เค้าเลยถามว่าน้องมี ประกันภัยรถยนต์มั้ย ? ให้ประกันเค้าคุยกันดีกว่า สุดท้ายประกันภัยรถยนต์ที่แพรทำไว้ก็มาถึงจุดเกิดเหตุค่ะ ก็ทำตามขั้นตอนการต่อไป

แพรตกใจมาก ๆ เพราะค่าเสียหายค่อนข้างสูงสำหรับนักศึกษาตัวเล็ก ๆ แบบแพร หากไม่ได้ประกันชั้น1 ที่ทำเอาไว้ รับรองเลยค่ะว่าแพรต้องแย่แน่ ๆ เพราะถ้าไม่ทำประกันภัยรถยนต์ แพรคงต้องเสียเวลาไปกู้เงินมาจ่ายค่าเสียหายแน่นอน

นี่ก็เป็นเรื่องราวดี ๆ เกี่ยวกับ ประกันภัยรถยนต์ ที่แพรอยากจะเอามาแชร์ให้เพื่อน ๆ ได้อ่านกันค่ะ ซึ่งขอบอกเลยว่าเหตุการณ์นี้เปลี่ยนความคิดแพรไปตลอดเลยแหละค่ะ ฮ่า
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host