"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ยาง Nexen วิ่งบนถนนลาดยางร้อนๆ ตลอดเวลา ยังทนดีจริงๆ ครับ ใครเป็นเหมือนผมบ้าง

อันนี้อยากทราบถามถึงยางยี่ห้ออื่นๆ ด้วยนะครับ แต่ว่าตอนนี้สนใจที่จะเปลี่ยนมาใช้  Nexen ได้ 6 เดือนกว่าๆ แล้ว ตอนนี้รู้เลยว่ายางที่ใช้อยู่ทนมากๆ แต่ก็คิดว่าตัวเองใช้ขับเส้นที่ออกทางบางประอินบ่อยๆ ถนนสายนั้นลาดยางใหม่ๆ ร้อนก็ร้อน แต่รู้สึกว่ายางมันทน เงียบซะด้วย เลยอยากทราบว่าใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

จขกท. จะใช้ เน็กเซ็นก็ใช้เลย ถ้าเช็ครุ่นไม่เป็น ส่งมาหลังไมค์ได้เลย มาเป็นสมาชิกเดียวกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าเน็กเซ็น เจ้าของกระทู้ต้องดูเลยว่า รุ่นที่เปลี่ยนใช่รุ่น Roadian หรือเปล่า หรือไม่ก็ N Priz ครับ ยางตัวนี้ทนทุกสภาพถนนจริงๆ
เป็นรุ่นที่ทนทุกสภาพถนนจริงๆ ยอมคุณภาพนะ แต่ต้องเช็ครุ่นของรถคุณด้วย ว่ามีมั้ยยย ถ้ามีละเยี่ยมเลย

มันมีข้อที่ต้องคำนึงถึงหลายอย่างครับ จขกท. แต่รุ่นยางเองก็มีส่วน
แต่ว่าขอยกตัวอย่างเช่น การเติมลมยางที่เกิน หรือน้อยเกินไป ต่อมาก็เรื่องการบำรุงรักษาอื่นๆ อีกเพียบ จขกท. ดูแลของดีเป็นพิเศษหรือเปล่า แต่รุ่นที่ว่ามันก็ทนอยู่แล้วนะ

เราว่าคุณภาพยางที่เสื่อม หรือไม่เสื่อม มันขึ้นอยู่กับปัจจัยโคตรหลายอย่าง เอาแค่นี้มาวัดไม่ได้หรอก แต่ที่ จขกท. พูดถึงยางเน็กเซ็นอ่ะ มันเป็นคุณสมบัติของยางอยู่แล้ว เคยอ่านตามรีวิว บอกว่า ยางนี้ค่อนข้างทน แต่ว่าถ้าจะเอาเรื่องถนนลาดยางมาเป็นตัววัดก็วัดไม่ได้อีก มันมีปัจจัยหลายอย่าง
แต่ถ้าเอาเรื่องทนอย่างเดียว นี่มันทนจริงๆ ไม่ว่าจะสถานการณ์ไหน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host