"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ยาง กู๊ดเยียร์ กับ เน็กเซ็น ยางตัวไหนทนกว่ากันครับ

ผมใช้งานรถค่อนข้างหนักในการส่งมะเขือเทศ เป็นรถกระบะครับ  สนใจยางรถยนต์ที่ค่อนข้างทนหน่อยครับ ที่อ่านตามรีวิวมา มี 2 ยี่ห้อ  ก็คือ กู๊ดเยียร์ กับ เน็กเซ็นครับ รีวิวกันหน่อยครับ รถผมเป็นกระบะบรรทุกของครับ อยากได้ทนๆ เกาะถนนแน่นๆ ด้วย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมว่ายางที่ทนๆ ของ NEXEN ต้องดูรุ่นของยางด้วยนะครับ ถ้าของ NEXEN ก็ต้อง Roadian หรือไม่ก็ N Priz อ่ะ ถือว่าทนมากๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไม่เคยใช้ยางทั้ง 2 เส้นเลยครับ แต่ว่า รถเก๋งของคนในซอยแถวบ้านเขาก็ใช้เน็กเซ็นนะครับ ลูกชายเขาเรียนช่างยนต์  เคยเข้าไปคุยกันบ่อยๆ แนะนำได้ครับ

ส่วนตัวยังไม่เคยใช้ของ กู๊ดเยียร์นะครับ ถ้าเทียบความทนทานของยางนี่ผมก็ยอมซื้อนะครับ แต่ขอนอกเรื่องการทนทานไปนิดนึงนะครับ ว่ามันค่อนข้างรีดน้ำได้ดี

ยังคิดว่าเน็กเซ็กห่างชั้นกว่ากู๊ดเยียร์เยอะมาก เคยใช้กู๊ดเยียร์ล่ะรู้สึกได้ว่าไม่นานก็สึกครับ
เน็กเซ็น ถือว่าดีมาก ถ้าเทียบกัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host