"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

แอร์ไม่ทำงาน City 2012

เรื่องมันเป็นแบบนี้ครับ
เริ่มจากมีเสียงดังบริเวณ ใต้ช่องเก็บของ ก็คาดว่าตังมาจากมอเตอร์พัดลมแอร์เพราะมันจะดังตามเลขพัดลมที่เร่งหรือเบา ผ่านไปอีกวันก็ยังดังเหมือนเดิมแต่ความเย็นเริ่มน้อยลง ตอนนี้ไม่มีอะไรออกมาเลยครับทั้งพัดลมและความเย็น
เปิดกระโปรงหน้าดูพัดลมหน้าเครื่องก็ไม่ทำงานครับ......ปัญหานี้เกิดจากอะไรครับ และจะแก้ยังไงครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 1# Ruamkarn

1.ลูกปืนพัดลมเสีย
2.รีเลย์พัดลมคอมแอร์
3.รี้ลย์คอมแอร์
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host