"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ประกันภัยรถยนต์ชั้น3 คุ้มครองอะไรบ้าง ทำไมหลายคนถึงนิยมเพราะอะไร

สวัสดีครับเพื่อนๆชาว hondacityclub วันนี้เรามาดูสาระน่ารู้เกี่ยวกับการทำประกันภัยกันดีกว่าครับ ช่วงสิ้นปีแบบนี้หลายคนมักจะมองข้ามการตรวจสอบอายุประกันภัย หรือบางคนอาจจะประกันหมดอายุแต่ไม่รู้ตัว แนะนำให้เพื่อนๆลองหยิบกรมธรรม์ขึ้นมาดูวันที่ให้เรียบร้อยก่อนนะครับ

การที่ประกันรถยนต์หมดอายุ หากเพื่อนๆนำรถไปเกิดอุบัติเหตุขึ้น ค่าเสียหายต่างๆเพื่อนๆจะต้องเป็นคนรับผิดชอบเองทั้งสิ้นนะครับ ดังนั้นหากเพื่อนๆไม่สนใจระวังเรื่องจะใหญ่ในภายหลังนะครับ เข้าเรื่องกันเลยดีกว่าครับเกี่ยวกับ ประกันภัยรถยนต์ชั้น3 ดีอย่างไร คุ้มครองอะไร และทำไมคนถึงนิยม

ประกันภัยรถยนต์ชั้น 3 ที่หลายคนไม่รู้ว่าดีอย่างไร
ประกันชั้น3 คือประเภทประกันภัยรถยนต์ที่มีความคุ้มครองน้อยที่สุดและราคาถูกที่สุด ดังนั้นเมื่อผู้เอาประกันภัยทำประกันชั้น 3 จะพบว่าราคาแค่หลักร้อยถึงหลักพันต่อปี ซึ่งมีความคุ้มค่ากว่าคนที่ไม่ทำประกันเลยครับ เพราะหากเกิดเหตุขึ้นมาจะได้รับความคุ้มครองดังนี้

ประกันรถยนต์ชั้น 3 คุ้มครองอะไรบ้าง
ประกันชั้น3 คุ้มครองเกี่ยวกับความเสียหายที่เกิดขึ้นกับรถของคู่กรณี และบุคคลภายนอก อาทิเช่น การรักษาพยาบาล คุ้มครองการทุพพลภาพ และเสียชีวิต ตามวงเงินประกันที่ระบุไว้ในสัญญากรมธรรม์ประกันภัย ดังนั้นถามว่าทำไมคนถึงนิยมมาดูกันครับ

ประกันชั้น 3 ได้รับความนิยมในกลุ่มของคนที่ไม่ค่อยได้ขับรถคันที่เอาประกันภัย หรือใช้งานรถคันนั้นน้อยมาก หรืออายุของรถคันนั้นหลายปี เช่น 15-20 ปี รถเก่าที่นานๆจะขับออกที ดังนั้นความนิยมของคนกลุ่มนี้จะมองในเรื่องของราคามากกว่าความคุ้มครอง เพราะคิดว่ารถตนเองซ่อมเองได้

ในบางครั้งอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นไม่ว่าจะหนักหรือเบา ย่อมไม่มีใครสามารถคาดเดาได้ล่วงหน้า ซึ่งถ้าหากเพื่อนๆยังไม่ได้ทำประกัน ผมแนะนำว่าให้หาข้อมูลและทำ ประกันภัยรถยนต์ชั้น3 ไว้ก็ดีนะครับจะช่วยได้เยอะเลยเวลาเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา

แหล่งอ้างอิง : https://www.easyinsure.co.th/ป ... ต์ชั้น3
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host