"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อยากอัพไซส์ยางรถยนต์คันเก่าให้หน้ากว้างขึ้น ขอคำแนะนำหน่อยครับ

คุณพ่อให้รถคันเก่าของท่านมาไว้ให้ผมขับไปทำงานครับ เป็นรถ BMW Series3
แต่ผมขับแล้วรู้สึกไม่ค่อยโอเค เพราะส่วนตัวเป็นคนขับรถค่อนข้างเร็ว อยากเปลี่ยนยางครับอัพเกรดสูงๆ หน่อย แนะนำยางหน่อยครับ
225 65 R17 ขนาดล้อประมาณนี้ถ้าอยากจะอัพขึ้นเป็น 235 เป็นไรมั้ยครับ อยากให้หน้ายางกว้างขึ้นนิดหน่อย เผื่อให้มันเกาะถนนขึ้นครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อัพได้ แต่คิดว่าถ้ามากับตัวรถตามขนาดล้อ มั่นใจสุด ส่วนจะอัพเกรดให้สมรรถนะ สูงขึ้นลองดูของ Pirelli ดูครับ น่าสนใจ เคยเทสของเพื่อนหนึบดี เกาะถนนดีมาก
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมไม่แน่ใจเรื่องอัพขนาดนะครับ แต่ว่าถ้าอยากอัพเกรด ราคากำลังไหว แนะนำ Pirelli Scorpion Verde all season ครับ เพิ่งเช็คในเว็บบีควิกมาราคา 4,590 บาท กำลังอยากได้เลย

ขอแนะนำในฐานะคนใช้ยางคนนึงนะครับ Pirelli ตัวนี้ถือว่าน่าจะเอาอยู่ครับ
เพราะเรื่องเกาะถนนค่อนข้างดี เบรกระยะสั้น โค้งหักศอก ดีครับ

เลือกสมรรถนะของยางดีๆ ด้วยนะ ผมใช้ของพิราลีอยู่ โอเค สมกับรถ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host