"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามที่ปัดน้ำฝนไม่ทำงาน

สอบถามครับ รถ honda city 2009 รถติดแก๊ซ LPG ที่ปัดน้ำฝนอยู่ดีๆก็มีอาการ ดังนี้
1.เปิดระดับ 1- 2 ไม่ทำงาน
2.ระดับ 3 ทำงาน แต่ไม่เก็บใบปัดน้ำฝน
3.ใช้ปรับมือทำงานแต่ค้าง ต้องปรับจนเก็บใบได้
ไปร้านไดนาโมแล้ว เขาเช็คไฟ แปลงถ่าน ok moter ok
คันโยกเปิดปิด ok บอกว่าโทรถามศูนย์hondaปัญหาที่กล่อง เพื่อนๆไครมีวิธีอื่นไหม หรือร้านไหนที่เก่งเรื่องนี้
ผมอยู่โซนนนทบุรี จตุจักร
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมเคยเป็นครับ แต่แบบใช้ไม่ได้เลยสักจังหวะ กำลังออก ตจว.เลยขับลำบากมาก ทีแรกนึกว่าเป็นที่มอเตอร์หรือระบบไฟ แต่อยู่ดีๆก็ใช้ได้เหมือนเดิม ไม่มีสาเหตุครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สรุปแล้ว ใช้จนใช้ไม่ได้เลย หามอเตอร์มือสองเปลี่ยน ใช้ได้ปกติแล้วครับ

อยากจะ มอเตอร์ขัดตัวจากการทำงาน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host