"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ยางรถยนต์นี่เขาต้องเจาะจงยี่ห้อกันมั้ย?

คือเข้าใจมาตลอดว่าใช้ยี่ห้ออะไรก็คงเหมือนๆกันหมด คุณภาพคงไม่ต่างกันมาก แต่ทีนี้พี่ชายผมเขาเป็นเซลล์ เขาแนะนำยี่ห้อ NEXEN มา ผมไม่รู้ว่ามันดียังไง ผมขับออกลงใต้บ่อยๆครับ ใช้งานรถหนักเหมือนกัน อยากได้ของดีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ก่อนหน้านี้ผมเป็นเหมือนกันครับ เพราะใช้ยางอะไรก็ได้ แต่หลังๆ มานี่พอศึกษาเอาจริงๆ พบว่ามันไม่ใช่ เข้าใจผิดมาตลอด
ผมเกือบประสบอุบัติเหตุ เพราะรถมันไม่เกาะถนน ตอนนั้นใจหายมาก น้องที่ทำงานด้วยกันแนะนำให้เปลี่ยนยาง ผมก็มาใช้อีก ยี่ห้อนึง
มั่นใจขึ้นเยอะเลย ใช้มา 4 เดือน เวลาเข้าโค้งนี่หนึบสุดๆ ฝนตกทีนี่ไม่ต้องกลัวลื่นเลย สบายใจได้เลย NEXEN นี่ละครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมก็ใช้ครับ เจาะจงยี่ห้อนี้เลย ก่อนหน้านี้ใช้ของยุโรปอีกตัว หลังๆ มาใช้ nexen ของเกาหลีดูบ้าง หนึบได้ใจ ขับขึ้นดอยก็มั่นใจครับ

ต่างยี่ห้อต่างคุณภาพนะ ถ้าใช้งานหนัก ยี่ห้อที่พี่คุณแนะนำมาก็ถือว่าโอเคแล้วนะครับสำหรับในท้องตลาดบ้านเราตอนนี้ จากประสบการณ์ขับรถมาหลายปีของผม

ลองดู NEXEN ดิพี่ ผมว่าคุณภาพใช้ได้เลยครับ เห็นตอนนี้มีโปรที่บีควิกด้วย
แนะนำนะตัวนี้ราคากำลังดีเทียบกับสมรรถนะแล้วคุ้มเลย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host