"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ช่วยตอบหน่อยนะคะ

รถรุ่น Honda City 2011 วิ่งมา 125,000 กม.แล้วค่ะ
ถึงครบต้องถ่ายน้ำมันเครื่องแล้ว ปกติถ่ายที่ปั้ม Shell แต่ไม่มีความรู้เรื่องยี่ห้อว่าควรใช้รุ่นไหนดีค่ะ
แล้วต้องเช็คหรือเปลี่ยนอะไรบ้างหรอคะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถรุ่น Honda City 2011 วิ่งมา 125,000 กม.แล้วค่ะ
ถึงครบต้องถ่ายน ...
wanlaya_p โพสต์เมื่อ 20/8/2018 11:48

1.น้ำมันเครื่อง เกรด 0w-30 หรือ 0W-40, กรองน้ำมันเครื่อง
2.กรองอากาศเครื่อง
3.หัวเทียนอิเรเดียม
4.ตั้งวาล์ว
5.น้ำมันเกียร์, กรองน้ำมันเกียร์
6.กรองน้ำมันเชื้อเพลิง
7.น้ำยาหม้อน้ำ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

น้ำมันเครื่องเลือกเป็นน้ำมันเครื่องสั่งเคราะห์แท้ 100% เบอร์ OW-30 ครับ
รายการเปลี่ยนดูได้จากคู่มือรถเลยครับจะมีบอกอยู่ว่าอันไหนบ้างที่ต้องเปลี่ยน

ขอบคุณนะคะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host