"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มีใครใช้ฟิล์มกรองแสงที่เป็นเซรามิกบ้างไหม มันดีกว่าฟิล์มปกติยังไง

อยากรู้ความแตกต่างของฟิล์มเซรามิกกับฟิล์มดำทั่วๆไป พอีเห็นช่วงนี้คนพูดถึงเยอะ แต่ยังไม่ค่อยมั่นใจว่ามันจะดีกว่าของเดิมยังไงบ้าง ใครใช้อยู่ช่วยแบ่งปันประสบการณ์ให้หน่อยนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ต้องลองครับ มันต่างกันแบบชัดเจน หลักๆเลยคือสำที่ดูดำจากภายนอก แต่สว่างกว่าเวลามองจากภายใน และการกันความร้อนที่มากกว่าครับ ผมเทียบจากรถ 2 คันที่ติดฟิล์ม crystalline กับฟิล์มปรอทรุ่นธรรมดา ไอร้อนที่เข้ามาต่างกันเยอะ ยิ่งเวลาจอดแล้วขึ้นรถใหม่ๆนี่ ฟิล์มเซรามิกแค่อุ่นๆ ไม่ร้อนขัดเหมือนปกติครับ ราคาก็แพงกว่าพอสมควรแต่คุ้มกับเงิน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ติดเข้มระดับไหนครับ มันเทียบสีเหมือนรุ่นปกติเลยไหม แบบ 40/60/80 ไรงี้ครับ

คุณภาพ และระยะเวลาที่ใช้ได้ยาวนานกว่าพวกกรองแสงทั่วไปครับ ผมติด L15DigitalCTX เข้ม 60 ของลามิน่ามา กลางวันจอดตากแดดไม่ร้อนเลยครับ โทนสีสบายตา ขับสบายชิวๆ

ใช้ C20 อยู่ครับ ส่วนตัวผมว่ามันแพงเกินคุณภาพครับ เพราะกลางวันจอดติดไฟแดงยังร้อนอยู่ ราคาเกินตัวไปหน่อยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host