"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามเรื่องบราวเวอร์แอร์(ไม่แน่ใจเรียกถูกไหมคะ) city 2009 คะ

ซิตี้ 2009 ทำไมบราวเวอร์แอร์ ถึงมีเสียบ่อยคะ คือตั้งแต่ออกรถมา เปลี่ยนไปแล้ว 1 รอบพร้อมสวิทอะไรสักอย่างคะ สคือตอนนั้นอาการคือแอร์เปิดพัดลมเบอร์ 1 2 3 ไม่ได้เลย ขับกลับมาจากต่างจังหวัดเบอร์ 4 มาตลอดเลยคะ ก็เปลี่ยนไป 1 รอบ ประมาณ 3-4 ปี ที่แล้ว

รอบนี้ ไปปีใหม่บ้านต่างจังหวัดเป็นอีก แต่ยังไม่หนักเหมือนรอบแรกแอร์ยังปรกติ แต่มีเสียงออกมาตรงคอลโซหน้าฝั่งซ้ายคะ เสียงคล้ายเรา ตั้งมือถือแบบสั่นแล้ววางไว้ที่คอลโซนแล้วมีคนโทรเข้าคะ (แต่ไม่มีมือถือนะวางนะคะแค่บอกลักษณะเสียง) พอเข้าศูนย์ช่างก็บอกว่าเป็นที่ บราวเวอร์อีกแล้ว เขาถอดมาทำความสะอาดแล้วหมุนให้ดู เออใช่คะเสียงแบบนั้นจริงๆ   ช่าสงบอกต้องเปลี่ยนครับ เปลี่ยนพร้อมกับเจาสวิทตัวเดิม

คำถามคือ เปลี่ยน 1 ครั้งใช้งานได้นานเท่าไหร่คะ (รถเข้าศูนย์ตามรอบตลอดเลยไม่เคยขาด ไม่เคยชนหนักคะ )
และ เปลี่ยนครั้งหนึ่งจะใช้งานได้นานเท่าไหร่คะ รถขับไม่ไกลเลย ตอนนี้ไมล์ยังอยู่แค่ แสนหกหมื่นกว่าๆเองคะ

รบกวนสอบถามคะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 1# patchareekorn

รถผมก็2009 ยังไม่เคยมีปัญหาลักษณะนี้เลย ผมว่าลองเปลี่ยน 0 ที่เข้า ดูสิจะตอบเหมือนกันไหม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 2# SoDaZaaaaa

ตอบกลับ 2# SoDaZaaaaa

ขอบคุณมากๆคะ แต่บอกเลยว่าต่างจังหวัด0 น้อยมาก อย่างหนองคายที่อยู่มี 0 เดียว สงสัยน่าจะต้องลองเข้า0อุดรคะ

ผมก็เริ่มมีอาการเสียงดังเป็นๆหายๆเคยเข้าถามที่บีควิกตอบเหมือนกันคือโบเวอร์เป่าลมเย็นมีเสียงดัง ถ้าจะเปลี่ยนยกชุดแพงครับ ลักษณะดบเวอร์ก็เหมือนแอร์ที่ติดตามบ้าน หลักการเป่าลมเย็นเหมือนกัน ลองเช็คที่ตัวแบร์ริ่งก่อนครับ ดูด้ามร้านแอร์นอกศูนย์ ราคาอาจจะไม่แรงก็ได้ครับ
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ไปร้านนอกศูนยคับ ผมก็2009 แอร์ไม่เย็นเลย เข้าฮุ่เปลี่ยนหน้าสัมผัสมอเตอรแอร์ เย็นมากๆๆ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host