"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

City2012 ใช้แก๊สเครื่องยนต์กระตุกครับ

รถใช้งานมา 130,000 kmเปลียนหัวเทียนตอน80,000 km ไปแล้วกรอกแก๊สเปลี่ยนตามปกติตั้งวาวล์แล้วไม่หายแต่ใช้น้ำมันปกติครับ
1)ไฟเครื่องยนต์โชว์ด้วยครับใช้ OBD ต่อแจ้งว่าปริมาณเชื่อเพลิงหนาเกินไปครับ
2)เข็มวัดรอบนิ่งทั้งน้ำมัน และ แก๊ส
3)เครื่องยนต์อึดๆตอนใช้แก๊ส น้ำมัน ปกติ ครับ
4)ท่อยางระบบแก๊สเปลี่ยนแล้วครับ
ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host