"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

คุณคิดว่าน้ำมันเกียร์ออโต้ เจ้าไหนในตลาดใช้ดีที่สุดครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ใครใช้ตัวไหนมีข้อดีียังไงบ้าง ลองมาแบ่งปันกันครับ ส่วนตัวผมชอบของ Alpha น้ำมันเค้าสะอาดดี ความหนืดน้อยลง ช่วงเปลี่ยนเกียร์อาการกระตุกดีขึ้น ใครมีอะไรดีๆแนะนำกันเข้ามาได้เลยนะครับผม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ที่ชอบๆก็มี castrol ของ alpha ก็ดีนะครับ น้ำมันเค้าสะอาดดี เสถียรต่อความหนืด ครอบคลุมรถเกือบทุกรุ่น สะดวก ไม่ต้องคอยห่วงว่าจะเติมผิด
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สะอาด คุณภาพดี ทนความร้อน เรายกให้ alpha ค่ะ ใข้แล้วไม่ค่อยกระตุก อัตราการเร่งดีขึ้นกว่าเจ้าอื่นที่เคยใช้มา

เกาะด้วยคนค่ะ ยังไม่เคยมีที่ถูกใจสักทีศูนย์เปลี่ยนอะไรให้ก็ใช้ไป สุดท้ายก็รู้สึกเหมือนเดิม

ที่ี่บ้านผมใช้รถหลานค่าย เมื่อก่อนตอนถ่ายน้ำมันเกียร์ก็ต้องวิ่งหาที่ตรงกับรถคันนั้น แต่เดี๋ยวนีเปลี่ยนมาใช้ของอัลฟ่า สะดวกขึ้นเยอะ น้ำมันของเค้าค่อนข้างครอบคลุมรถหลายๆค่าย ไม่ต้องวิ่งหาให้เหนื่อยเหมือนแต่ก่อน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host