"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

แกะเบ้ามือจับโครเมี่ยมออกไงดีครับ

ซื้อมาลองติดเอง ใช้กาวที่มีมาให้ครับ แต่ดันติดเบี้ยว จะแกะก็เอาไม่ออกละครับ
มันติดแน่นไปแล้ว จะเอาออกยังไงได้บ้าง กลัวรถเป็นรอยมันติดแน่นจริงๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ใช้ไดร์ช่วยครับ เป่าลงไปที่กาวให้มันอ่อนตัวหน่อย แล้วใช้เอ็นสอดเข้าไปด้านหลังค่อยๆเลื่อยออก แล้วซ้ำด้วยสเปร์ยล้างคราบกาวซํกรอบ อย่างัดแรงเดี๋ยวชิ้นส่วนเสียทรงแล้วจะติดใหม่ไม่ได้ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณมากครับ ใช้ไดร์ช่วยได้จริงๆด้วยตอนแรกกาวมันแห้งเริ่มแข็งเอาออกยากมาก

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host