"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เรื่องประกันรถค่า

เรื่องค่าเสียหายส่วนแรกเป็นเรื่องที่เราอยากให้หลายๆคนรู้ไว้ค่า

คนที่ขับรถใหม่ๆแล้วได้ประกันภัยที่แถมมากับรถก็ไม่น่าจะรู้เรื่องอะไร(แบบเรา) ไม่อ่านกรมธรรม์อะทั้งนั้น เพราะคิดว่ารถประกันชั้น 1 จ่ายทุกอย่าง ไม่ต้องเสียค่าเคลมอะไรอยู่แล้ว แต่จริงๆแล้วเราลืมในส่วนของ ค่าเสียหายส่วนแรกไปค่ะ แน่นอนว่าเมื่อเราเกิดอุบัติเหตุเราจะต้องเรียกประกันรถมาดู ถ้ารถเราเป็นฝ่ายผิดนะคะ แล้วเมื่อประกันมาแล้วเนี่ย ก็ต้องมีค่าใช้จ่ายตามมา

โดยที่ค่าเสียหายส่วนแรกคือ ค่าใช้จ่ายที่ผู้เอาประกันภัยต้องรับผิดชอบหรือจ่ายเองในแต่ละครั้งค่ะ โดยที่เราจะต้องต่ายค่าเสียหายส่วนแรกก็ต่อเมื่อเราเป็นฝ่ายผิดนะคะ โดนเราจะต้องแสดงความรับผิดชอบด้วยการจ่ายค่าเสียหายส่วนแรกให้แก่ประกันรถของเรา โดยค่าเสียหายก็แล้วแต่คุยกับประกันค่ะว่าทำข้อตกลงไว้เท่าไหร่ ส่วนใหญ่อยู่ที่ 1,000-5,000 บาท ไม่เกินนี้ค่ะ

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ ผมกำลังเลือกประกันตัวใหม่อยู่พอดีนี่ก็อ่านจากใน https://money.priceza.com/%E0%B8 ... 9%E0%B8%95%E0%B9%8C ซึ่งข้อมูลค่อนข้างเยอะ และมีหลายตัวให้ศึกษาเลยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host