"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ซิตี้2009 ปัญหาพัดลมในห้องโดยสาร ติดๆดับๆ

Honda City 2009 พัดลมในห้องโดยสารไม่ทำงาน ทุกเบอร์ครับ ลองเปิด 1-2-3-4 ไม่ทำงานหมด แต่ พัดลมแอร์หน้าเครื่องทำงานอยู่  พอวิ่งไปซักระยะ พัดลม(ในห้องโดยสาร)จะกลับมาทำงานเหมือนเดิม แต่พอหมุนไปที่ off แล้วหมุนกลับมาที่ เบอร์ 1-2-3-4 ไม่ทำงานอีก ติดๆดับๆ มา 2 วันครับ พอจะทราบสาเหตุมั้ยครับ
ลองโทรไปถามที่ call center ของ Honda ตอบว่าให้ไปเช็คที่ศูนย์อย่างเดียวเลยครับ ไม่มีแนะนำอย่างอื่น (โทรไป 2 รอบ)
ขอคำแนะนำด้วยครับผม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้ายังไม่ได้ซ่อมผมแนะนำอู่ พิเชษออโต้แอร์ครับ ล้างแอร์แบบถอดตู้ 1500 เอง ผมว่า รีเลย์พัดลมโบเว่อน่าจะเสื่อมครับ
ไปร้านที่ผมบอกครับ อยู่ซอยแบริ่ง 64 จบแน่นอน ถูกและดีช่างเก่งมากก
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

นำรถเข้า อู่ ซ่อมแอร์ เลยครับให้ช่างช่วยดูให้

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host